Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hotmail ทำไมเวลาจะอ่านเมล์ต้องไปเซ็ตให้เป็นภาษาไทยทุกทีเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hotmail ทำไมเวลาจะอ่านเมล์ต้องไปเซ็ตให้เป็นภาษาไทยทุกทีเลย

เมื่อก่อนไม่เห็นเป็นงี้เลย คือหน้าแรกรายชื่ออีเมล์รายซื่อ subject ก็เป็นภาษาไทยอยู่ดีๆ พอเปิดเข้าไปในหน้าที่จะอ่านเมล์ font มันเปลี่ยนไปอ่านไม่ได้ ต้องมาเซ็ต Page Encode เปลี่ยนเป็น Thai (Windows) ทุกครั้งเลย เป็นทุกที่เลย ที่บ้าน ที่ทำงาน ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

http://community.thaiware.com/index....owtopic=289545

สงสัยแก้มิได้.......

Comment

เป็นเหมือนกันครับ น่าเบื่อเนอะ

Comment

ระบบEncodeใหม่ของมันมีปัญหากับภาษาอื่นที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

Comment

เป็นเช่นกันครับ....น่าเบื่อมากเลยปัญหานี้

Comment

ผมก้อเบื่อเหมือนกัน เรื่องนี้อยากให้แก้ได้ไวไวอ่ะ ตอนแรกนึกว่าเปงคนเดียวซะอีก

Comment

ผมโคตรเป็นเลย

Comment

เคยดู tv ว่าตอนสมัครเพิ่มความจุ mailbox เราให้ข้อมูลว่า
                เป็นประเทศอื่นไม่ใช่ไทยแลน ต้องไปแก้ไข langueที่ hotmail
                ลองดูครับไม่แน่ใจ เพราะใช้gmailไม่ได้ hotmail

Comment

ของผมนะสมัครว่าเป็นประเทส เมกา แล้วก็ยังเป็นครับ

Comment

เมล์เก่าสมัครเป็นอเมริกา ก็เป็นเหมือนกันครับ รำคาญจริงๆ เลย

แต่เมล์อีกฉบับสมัครเป็นประเทศไทย ก็ไม่มีปัญหานี้ครับ

Comment

ต้องเข้าไปแก้ถิ่นที่อยู่ใน Option ให้เป็นประเทศไทยนะ เลือกเป็น อเมริกา หรือ ประเทศอื่นๆก็จะเจอปัญหานี้กันแหละ

ตอนนี้แก้ไขข้อมูลเป็นประเทศไทยกันได้แล้วแหละเพราะว่าจดหมายร้อนมันให้พื้นที่เยอะอยู่แล้วนี่ไม่จำเป็นต้องไปหลอกระบบเพื่อให้พื้นที่เมลเพิ่มกันอีกต่อไปแล้ว

วิธีแก้ไขก็ดูตามนี้ http://www.beartai.com/2007/?p=136#more-136 อธิบายพร้อมรูปประกอบ จากเว็บของรายการ "แบไต๋ ไฮเทค" ใครรับชม เนชั่น แชนแนล ได้ก็ลองเปิดดูสี่ทุ่มครึ่งวันอาทิตย์นะครับ ส่วนตัวคิดว่าเป็นรายการไอทีที่ดีสุดในปัจจุบันและ(เสียที่ออกอากาศดึก+ทำไมไม่มายอมมาลงที่ฟรีทีวีธรรมดาๆวะ) เพราะเท่าที่รู้หรือนึกออกรายการนี้เวลาออกอากาศเยอะสุดในปัจจุบันและ ชั่วโมงครึ่ง - สองชั่วโมง
                      Last edited by chienthegooners; 21 Jun 2007, 00:43:05.

Comment

ช่อง9 9.30-10.00น. จ-ศ ก็ดีใช้ได้ครับ
                        น่าจะทีมเดียวกับ แบไต๋ครับ

Comment

ไม่อยากแก้ ครับ เพราะเวลาเข้า MSN จะได้เล่นเกมส์กับคนอื่น ๆ ได้

Comment

Originally posted by vespy View Post
                            ช่อง9 9.30-10.00น. จ-ศ ก็ดีใช้ได้ครับ
                            น่าจะทีมเดียวกับ แบไต๋ครับ
                            | E Life - E Business(ฉายทาง Nation Channel อีกทีตอน 16:00 - 16:30 นะครับ) ก็ดีครับแต่เวลามันสั้นเกินไป รายการมีสาระทั้งหลายที่ออกอากาศทาง "ฟรี(จริงเร้อ)ทีวี" ก็มักจะสั้นแบบนี้เสมอเลย อย่างมากก็แค่ชั่วโมงเดียว

Comment

สมัครใช้งาน gmail.com ดีกว่าครับ hotmail หลังๆ ผมว่ามีปัญหาเยอะมากโดยเฉพาะเรื่อง spam blocker ของ hotmail นั้น Restricted มากๆ ส่งจาก เมล์ส่วนตัว @yourname.com แทบจะส่งไม่เข้า อีกทั้งส่งจาก hotmail มาก็ไม่ถึง ซึ่งมันก็มีวิธีแก้ตรงจุดนี้ แต่สำหรับคนที่ไม่ทราบก็เป็นปัญหาใหญ่ อีกทั้งมันก็ยังยุ่งยากอีก ถ้าต้องการ gmail.com นำมาเล่น msn ก็เอาไปสมัคร passport.net ก็น่าจะแก้ปัญหาได้ครับ (แต่จะไม่มีฟังก์ชั่นแบบใช้ hotmail โดยตรง )

Comment

Working...
                              X