Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Interfaceของเมม และClock ของเมมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Interfaceของเมม และClock ของเมมคับ

ผมไม่เข้าใจเกี่ยวกับ Interface และClockเมม การ์ดจอตอนนี้ว่าทำไมมันเขียน Memory Interface : 64/128bit และก็ Memory Clock : 533/700 MHz เนี่ยคับมานเป็นยังไงหรอ
    ตัวไหนคือของจิงล่ะคับ ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคับ ที่ตอบกระนี้

คนละเรื่องเดียวกันครับ

Comment

Memory Interface คือ เส้นทางของการติดต่อระหว่างหน่วยความจำ(ของการ์ดจอ) กับ GPU ครับ
      ส่วน
      Memory Clock คือ ความถี่ของสัญญาณนาฬิกาของหน่วยความจำครับ

ถ้า มันมี " / " ก็แสดงว่ามี 2 แบบ หรือ สามารถทำงานได้ทั้ง 2 ระดับความเร็วครับ

Comment

Working...
      X