Announcement

Collapse
No announcement yet.

** สาวก AMD แนะนำติชมเครื่องผมหน่อย **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ** สาวก AMD แนะนำติชมเครื่องผมหน่อย **

ออกตัวก่อนว่าไม่ได้อวดแต่อยากได้แนะนำใหม่ๆมั้ง เอาสเปกไปดูกันครับ

Cpu - X2 3600+ ( 65nm )
    MB - Gigabyte GA-M55S-S3
    Ram - 1G/667 Kington X 2
    Hdd - 250 G Seagate Sata 2
    Vga - 8600 Gt Spark
    Cd - Asus 1814 Blt
    Power Supply - Enermax EG465P 460 W

สเปกนี้น่าจะลากไปได้ไกลเท่าไหร ขอแบบนิ่งๆที่สุดนะครับเพราะว่าคอมเปิด 24 ชม ต่อ 7 วัน เป็นเครื่องคิดเงินของร้านเกมครับทำงานหนักพอสมควร 3600+ นี้ลากไป 2.5 Ghz ไหวเปล่าครับ ส่วนตัวประทับใจ Amd มานานแล้ว ตั้งแต่เล่น Duron 700 เอา ดินสอลาก L1 ปรับบัสยาวๆ ^_^

ใน รูป เป็น Sony Bravia 32" Lcd TV มาลองต่อเล่นดู สุดยอดของความชัดครับ ประทับใจมากมาย เล่นได้เกือบๆ อาทิตย์ต้องเอาไปส่งลูกค้า T_T อยากเล่นยาวๆเหมือนกัน

Comment

Originally posted by doraemonkarn View Post
      ออกตัวก่อนว่าไม่ได้อวดแต่อยากได้แนะนำใหม่ๆมั้ง เอาสเปกไปดูกันครับ

Cpu - X2 3600+ ( 65nm )
      MB - Gigabyte GA-M55S-S3
      Ram - 1G/667 Kington X 2
      Hdd - 250 G Seagate Sata 2
      Vga - 8600 Gt Spark
      Cd - Asus 1814 Blt
      Power Supply - Enermax EG465P 460 W

สเปกนี้น่าจะลากไปได้ไกลเท่าไหร ขอแบบนิ่งๆที่สุดนะครับเพราะว่าคอมเปิด 24 ชม ต่อ 7 วัน เป็นเครื่องคิดเงินของร้านเกมครับทำงานหนักพอสมควร 3600+ นี้ลากไป 2.5 Ghz ไหวเปล่าครับ ส่วนตัวประทับใจ Amd มานานแล้ว ตั้งแต่เล่น Duron 700 เอา ดินสอลาก L1 ปรับบัสยาวๆ ^_^
      เปิด 24*7 ไม่แนะนำให้คล็อกคับเดิมๆ มันก็ใช้คิดเงินได้แรงอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องคล็อกให้เสียเปล่าๆ
      ใช้เดิมๆ แหละดีแล้วจะได้พังช้าหน่อย แต่ถ้าทำร้านเกมจนเงินเหลือใช้ก็คล็อกไปให้เต็มที่คับ อันดับแรกก็ดูแรมก่อนว่าเทพแค่ไหน ส่วนบอร์ดท่านนี่ก็คล็อกได้พอสมควรล่ะนะ ลองดูเองนะคับแต่ผมก็ยังยืนยันนะคับว่า อย่าคล็อกเลย งานที่ทำอยู่มันไม่จำเป็นต้องคล็อกก็แรงจะตายอยู่แล้วที่สำคัญต้องเปิดตลอดด้วยนี่สิจะคล็อกไปทำไม
      Last edited by eak_21; 15 Jun 2007, 20:32:45. Reason: แก้ไขเพิ่มเติม

Comment

Originally posted by eak_21 View Post
        เปิด 24*7 ไม่แนะนำให้คล็อกคับเดิมๆ มันก็ใช้คิดเงินได้แรงอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องคล็อกให้เสียเปล่าๆ
        ใช้เดิมๆ แหละดีแล้วจะได้พังช้าหน่อย แต่ถ้าทำร้านเกมจนเงินเหลือใช้ก็คล็อกไปให้เต็มที่คับ อันดับแรกก็ดูแรมก่อนว่าเทพแค่ไหน ส่วนบอร์ดท่านนี่ก็คล็อกได้พอสมควรล่ะนะ ลองดูเองนะคับแต่ผมก็ยังยืนยันนะคับว่า อย่าคล็อกเลย งานที่ทำอยู่มันไม่จำเป็นต้องคล็อกก็แรงจะตายอยู่แล้วที่สำคัญต้องเปิดตลอดด้วยนี่สิจะคล็อกไปทำไม
        อีกเสียงครับ เดิมๆก็โคตรแรงแล้ว ใช้ สมพรยังพอเลย

แต่ถ้าเสี้ยนอยาก OC จัดไปครับ ค่อยๆๆไล่ 2.5 ไม่ไดลเกินฝัน

CPU ไปได้อยู่แล้ว ลุ้นแรมกับบอดพอ

Comment

Originally posted by eak_21 View Post
          Originally posted by BOYWA View Post
          อีกเสียงครับ เดิมๆก็โคตรแรงแล้ว ใช้ สมพรยังพอเลย

แต่ถ้าเสี้ยนอยาก OC จัดไปครับ ค่อยๆๆไล่ 2.5 ไม่ไดลเกินฝัน

CPU ไปได้อยู่แล้ว ลุ้นแรมกับบอดพอ
          ความเสถียรมันไม่เกี่ยวกับการ OC หรือไม่ OC นะครับ ผมว่าอยู่ที่การดูแลเครื่องของเรามากกว่าครับ ถ้าหากเราคิดจะใช้งานแบบ OC 24/7 ก็ต้องใช้อุปกรณ์ที่เหมาะสมกับการ OC ด้วยครับ ระบบระบายความร้อนดีรึยัง ลองเทสด้วยโปรแกรมเสถียรดีมั้ย และอีกต่างๆนาๆที่จะทดสอบว่าเครื่องของเรามีความเสถียร อย่างเครื่องของผมตอนนี้ก็ใช้งานแบบ OC มาเป็นเดือนๆ โหลดบิททิ้งไว้เป็นอาทิตย์โดยไม่ปิดก็มี ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยนะครับ ไอ้เจ้า E6300 ของผมเนี่ยลองเทสดูแล้วแรงกว่า X6800 เดิมๆอีกนะครับ กับราคาค่าตัวที่ต่างกัน 3-4 เท่าแบบนี้แล้วคุณคิดว่าการ OC มันคุ้มค่าไหมครับ การ OC แล้วเอาไปใช้งานจริงจะไม่เกิดปัญหาถ้าหากคุณมีการศึกษาหาข้อมูลให้ดีเสียก่อนว่าจะต้องปรับแต่งมันยังไง แล้วจุดไหนควรจะเปลี่ยนอะไร แค่นี้คุณก็จะได้ computer แรงๆในราคาที่ประหยัดกว่า คุ้มค่ามากกว่ายังไงละครับ

Comment

อัดไฟมากไปบอร์ด แรม กะ cpu ก็เอ๋อได้นาท่านคงไม่ดีแน่ๆ ถ้าเป็นแบบนั้น

ถึงจขกท. ถ้าอยากคล็อกแนะนำว่าให้คล็อกซัก 20% ของ cpu ก็คงประมาณ 2G นิดๆ

Comment

เดิมๆ มันมะแรงตรงไหน.........

Comment

Originally posted by DKUT View Post
                เดิมๆ มันมะแรงตรงไหน.........
                อย่างน้อยก็มี 2 หัวครับ (ดีกว่าหัวเดียว)

Comment

3600+ วิ่ง 1900 MHz. ผมว่าแรงแล้วนะ
                  VGA 8600GT อีก
                  อย่างนี้ไม่ต้อง oc ก็เหลือๆ แล้วล่ะครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยน mb เป็น m2n-e ดีกว่าไหม เห็นเล่นกันเยอะนะ
                    ถ้า oc แล้วเปิดยาวๆ ล่ะก็รักษาอุณห๓ูมิดีๆนะ

Comment

อืมมมมม ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นอะครับ ^^"

Comment

ตอนซื้อคอมใหม่ ก็อยากได้ M2N-E แต่มันขาดตลาด รอเป็นอาทิตย์ รอไม่ไหวใจจะขาด เลยต้องไปฟาด Intel เพราะต้องรีบใช้ ตอนนี้คิดถึง AMD ใจจะขาด

Comment

Working...
                        X