Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมแบบ เน้นเขียนโปรแกรม ทำ SQL ใช้ CPU อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมแบบ เน้นเขียนโปรแกรม ทำ SQL ใช้ CPU อะไรดีครับ

เน้นเขียนโปรแกรม visualbasic ทำ SQL server(ฐานข้อมูลไม่ใหญ่) เล่นเกมส์รองลงมา ใช้ cpu อะไรดี แนะนำทีครับ

1.intel จะทำเรื่องนี้ดีกว่า amd มั้ย หรือพอๆกัน
    2.แล้วเขียนโปรแกรมใช้ cpu แบบ dual หรือ x2 จะแตกต่างกับ 1core เยอะมั้ย
    3.ram ใส่เท่าไหร่ดี 1gb หรือ 2 ไปเลย
    Last edited by I3ongI3aw; 15 Jun 2007, 23:52:36.

AMD แต่ก่อน SQL ดีกว่าครับ (Mem มันเร็ว)
    แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจ

Comment

Working...
    X