Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามที่เสียบแรมอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามที่เสียบแรมอะ

อยากถามที่เสียบแรมอะ

มันมี4ช่องอะ มันมี2สี สีฟ้ากับสีดำ อะ

สีฟ้าก็ใส่แรมตามปกติ แล้วสี ดำมันเอาไวทำไรอะ

สีฟ้ามี2รู สีดำมี2รู

สีฟ้าใส่ครบ2รูแล้ว

แล้วสีดำ ไม่ได้ใส่ไร มันคือไรอะ

ช่วยบอกหน่อย คิดมานานละมันคืออะไร

มันก็ใส่แรมได้เหมือนกันแหละครับ

เค้าแบ่งสีไว้ เพื่อความสะดวกในการทำ Dual Channel

เสียบสีเดียวกัน ram จะทำงานแบบ Dual

แค่นั้นแหละครับ

จะย้ายจากเหลืองมาเป็นดำก็ได้

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      มันก็ใส่แรมได้เหมือนกันแหละครับ

เค้าแบ่งสีไว้ เพื่อความสะดวกในการทำ Dual Channel

เสียบสีเดียวกัน ram จะทำงานแบบ Dual

แค่นั้นแหละครับ

จะย้ายจากเหลืองมาเป็นดำก็ได้

คุณพีคุงพูดถูกครับ

Comment

ทั้งนี้ก้ต้องดูคู่มือเมนบอร์ดประกอบด้วยอะครับ
        บางบอร์ดจะทำ Dual กัน ก็ต้องเสียบ สล๊อต 1 กับ 2 ติดกันเลย ก็มี

Comment

อยากถามที่เสียบแรม ทำไมไม่เปิดบอร์ดไปถามมันละครับ มาถามอะไรคนในกระทู้

Comment

5 5 5 ข้างบนตัวได้ใจ มากเลย . . แล้วถ้าจะ Dual Channal ทั้ง 2 สีได้ไหมครับ คือ ... แรมเมื่อกัน 4 ตัว มันจะ เป็นยังไงอะครับ

Comment

ถ้าเสียบอันล่ะสี จะมีผลไรมั้ยครับ -*-

Comment

มันก็จะไม่Dual Channelกันคับความแรงมันก็จะน้อยกว่าที่เสียบช่องสีเดียวกัน

Comment

อันละสี ก็ไม่เป็น dual ไงครับ แต่ต้องดูบอร์ดด้วย บางบอร์ดติงต๊อง เสียบสีเดียวกันไม่ dual ต้องเสียบคนละสี ถึงจะ dual

Comment

Working...
                  X