Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่านเมนบอร์ด มันหมดเร็วเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

+.+

Comment

ข้ามปี

Comment

ไฟรั่วด้วยคนคับ รื้อประกอบใหม่ วางบอร์ดดีๆคับ เอาสก๊อตเทปแปะ อิอิ

Comment

6ปีเเล้ว ยังดีอยู่

Comment

ถ้าเปลี่ยน Battery ใหม่แล้ว ไม่หาย
            มันเป็นอาการของ C ที่กรองและเก็บประจุ ไป CMOS เสื่อมครับ ทำให้เกิดการลัดวงจรอย่างอ่อนๆ ภายใน C ทำให้ Battery CMOS หมดเร็วครับ

กรณีที่ C ลัดวงจรมากๆ จะทำให้หมดอย่างรวดเร็ว (ถึงเปลี่ยน Batt ใหม่ก็เถอะครับ) ถอดปล๊กออกครั้งนึ่งก็ต้องมาตั้งค่าใหม่

Comment

Working...
            X