Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด M2N-MX ลากไม่ขึ้น แม้แต่2.2 กิ้ก OVERKING FIAL ทุกการทดสอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด M2N-MX ลากไม่ขึ้น แม้แต่2.2 กิ้ก OVERKING FIAL ทุกการทดสอบ

แรม kington 667/512*2 FP-5Y
    Atholn643600+*2 65nm

กะจะเอามาลากไม่รู้ผิดพลาดตรงไหน
    ทดแรมก็แล้ว ขนาดลากยังเม่เกินความถี่แรมยัง ล้มเหลว สนิท เบื่อ++++++

ไม่รู้เป็นกับอะไร วานผู้รุ้ช่วยไขความกระจ่างทีครับ

ทำใจบอร์ดรุ่นนี้ลาดไม่ไป

Comment

แฟนชไบออสตัวใหม่ๆดู

Comment

หัวใจเดียวกันคับ อิอิ
        m2n-e sli แต่ของผมดีกว่าของคุณหน่อยคือ ได้ถึง 2.3
        เหอๆ
        ใครมีวิธีที่ทำให้เจ้าตัวนี้ดันขึ้นช่วยบอกหน่อยคับ เหอๆ
        เสปกตามลายเซ็นต์คับ

Comment

ทำใจครับ MX

Comment

M2N PV-VM ของผมก็ลากไม่ไปเลย แม้แต่ 1 MHz ก็ไม่ได้เลยครับ

Comment

flash bios หรือยังคับ คุณ xp_armor

Comment

ไม่คิดลากเลย................เดิมก็ยังแรง
                ผมว่าแรมมันลากไม่ไปด้วยนะ

Comment

ซื้อผิดปะคับ

Comment

ใครบอกครับ ตอนนี้ผมใช่อยู่ครับ ตอนแรก O/C ไม่ได้เลย แต่พอ Up Bios ใหม่ทีนี้หละครับ o/c ได้พอๆกับ Alive NF6G-VSTA เลยครับ

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                      หัวใจเดียวกันคับ อิอิ
                      m2n-e sli แต่ของผมดีกว่าของคุณหน่อยคือ ได้ถึง 2.3
                      เหอๆ
                      ใครมีวิธีที่ทำให้เจ้าตัวนี้ดันขึ้นช่วยบอกหน่อยคับ เหอๆ
                      เสปกตามลายเซ็นต์คับ
                      ตามลายเซ็นผมเลย ลดบัสแรม ลงไล่ตั่งแต่400เลย

Comment

ลดบัสแรมลง
                        แล้ว config ไรเพิ่มปะคับ
                        แล้วได้ประมาณเท่าไรคับ

Comment

โห ของท่านได้ตั้ง 2.9
                          เมื่อกี้ผมลดบัสแรมลงแล้วนะคับเหลือ 400
                          แล้วก็ตัวคูณ=10
                          FSB=240
                          HTT=3
                          ปิด cool&quiet
                          แต่พอเซฟแล้วพอมันรีสตาร์ดขึ้นมาใหม่ มันบอกว่า boot fail อะคับ
                          แล้วพอเข้าไปดูในวินโดส์ มันเหลือ 1.95 เอง
                          แค่นั้นยังไม่พอ พอรีสตาร์ทปรากฎว่า เครื่องมันร้อง ยาว1 สั้น 3 อะคับ
                          ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ว่าแต่ท่านใช้ bios เวอร์ชันไหนอ่้าคับ

Comment

ผมว่าอาจจะเป็นที่ cpu น่ะครับ เพราะว่า x2 3600+ มันกินไฟไม่เท่า x2 3800+(65 กับ 90)
                            ผมก็มีบอร์ด m2n e sli อยู่ครับ แต่ผมใช็ 4200+ แต่ลากไม่ค่อยไป เพราะว่าบอร์ดมันอัดไฟไม่ได้
                            พวก 90 มันต้องใช้ไฟเยอะครับ ตอนนี้เลยไปซื้อ เจ้า alive มาก็ค่อยยังชั่วหน่อย
                            ตอนนี้ถ้าคิดจะเล่น 4200+ เล่น 3600+ ดีกว่า

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                              โห ของท่านได้ตั้ง 2.9
                              เมื่อกี้ผมลดบัสแรมลงแล้วนะคับเหลือ 400
                              แล้วก็ตัวคูณ=10
                              FSB=240
                              HTT=3
                              ปิด cool&quiet
                              แต่พอเซฟแล้วพอมันรีสตาร์ดขึ้นมาใหม่ มันบอกว่า boot fail อะคับ
                              แล้วพอเข้าไปดูในวินโดส์ มันเหลือ 1.95 เอง
                              แค่นั้นยังไม่พอ พอรีสตาร์ทปรากฎว่า เครื่องมันร้อง ยาว1 สั้น 3 อะคับ
                              ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ว่าแต่ท่านใช้ bios เวอร์ชันไหนอ่้าคับ
                              Bios Ver 0701ครับ
                              อะไรที่ไม่ได้ใช้ก็Disableให้หมดเลยครับ IEEE1934 portต่างๆ
                              Pci-Ex 101mhz
                              แรมบัส533 5 5 5 15 ลองค่านี้ก่อน

Comment

Working...
                              X