overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: นอกเรื่อง : จากบางแค(ฝั่งธน) ไปพันทิพย์ นั่งรถอย่างไรสะดวกสุด

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Default นอกเรื่อง : จากบางแค(ฝั่งธน) ไปพันทิพย์ นั่งรถอย่างไรสะดวกสุด

ผมบ้านอยู่ บางแค (ฝั่งธน) จะไปพันทิพย์ซื้ออุปกรณ์คอมอะครับ

นั่งรถอย่างไรไปเร็วสุด+สะดวก (ม่ายช่ายแท๊กซี่นะ) แล้วค่ารถประมาณเท่าไหร่

คนขึ้นรถเยอะมั้ย เพราะแบกของ จำพวก cpu,mainboard,ram,vga,hd กลับบ้าน

OverclockZone Member zidit's Avatar

163 164 คร้าบบ เเต่ไม่เเอร์ ตอนเย็นคนเยอะ ถ้าจะเอาเเอร์ ปอพ.12( microbus) ค้าบ เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลงเเล้วต้องเดิน ลงราชเทวี ถ้า164ลงประตูน้ำ ถ้าจะเอาถึงเลยก้อ 2 ต่อ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ถ้าไม่ใช่ของหายากไป it grand ดีกว่าไหมอ่ะครับ

รู้แต่นั่งสายไรก็ได้มาลง พาต้า แล้วต่อ 511 ถ้าอยากคนน้อย นั่งเลยเซนปิ่นไปซัก 1-2 ป้าย แทบไม่มีคนเลยครับ

OverclockZone Member นักล่าภาพ's Avatar
    Bangkae, Bangkok

๑๖๓ ๑๖๔ มันไม่อ้อมไปฤาครับ
    เมื่อก่อนผมไป ปอ.พ.๑๒ นะ
    แต่หลัง ๆ รถมันห่วยลง ผมเลยไม่นั่ง
    บางทีผมนั่งสาย ๗ ไปลงหัวลำโพง แล้วต่อ ๑๑๓ เอา
    หรือนั่งรถไปลงสนามหลวงแล้วต่อสาย ๒ ไม่ก็สาย ๖๐
    หรือท่านอาจต้องถอยมาแถว ๆ บ้านผม ช่วงก่อนเดอะมอลล์บางแค
    แล้วนั่ง ๑๗๔ แอร์ ต่อเดียว

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

Quote Originally Posted by mooh View Post
    ถ้าไม่ใช่ของหายากไป it grand ดีกว่าไหมอ่ะครับ

รู้แต่นั่งสายไรก็ได้มาลง พาต้า แล้วต่อ 511 ถ้าอยากคนน้อย นั่งเลยเซนปิ่นไปซัก 1-2 ป้าย แทบไม่มีคนเลยครับ
    ผมว่าขึ้น 511 ตั้งแต่สายใต้ดีกว่า เด๋วอดนั่ง และให้ดีขึ้นคันสีขาวใหญ่ๆยาวๆดีกว่า ถูกกว่าสีส้มด้วย

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

หนับหนุนนั่ง 511 ครับ อยู่บางแคก็นั่งสายไรก็ได้ที่ผ่านสายใต้ใหม่ หรือไม่ก็รถตู้ที่มาพาต้าก็ได้ มีเยอะแยะมากมาย

พอข้ามสะพานชัยพฤกษ์ก็ลงเลย แล้วต่อ 511 เอา ต้นสายพอดี คนว่าง นั่งสบาย ค่ารถ (เฉพาะ 511) 13 บาทสำหรับรถพ่วง 15 บาท สำหรับรถยูโรทู(สีส้มๆ) ถ้านั่งยูโรทูต้องสังเกตุด้วย ถ้าหากมีป้ายเหลืองๆหน้ารถบอกว่า "ทางด่วน" อย่างทะลึ่งขึ้นไปเชียว ไม่งั้นจะไปโผล่อีกทีก็บางนาโน่น
    Last edited by gidd009; 16 Jun 2007 at 20:25:39.

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

ถ้าจะเอาเร็ว ไม่เสียเวลาก็ ปอ.84 ไปลงตลาดคลองสาน แล้วข้ามเรือไปสี่พระยา ต่อรถตู้ตรงสี่พระยา 15 บาท ลงตรง Central World แล้วเดินไป เท่าๆที่ผมไปมา แบบนี้จะเร็วสุดอ่ะแต่หลายต่อหน่อย หรือถ้าไม่อยากเดิน หลังจากข้ามเรือมาทางฝั่งสี่พระยาแล้ว รอ ปอ. 93 สีส้ม (เดินจากท่าเรือสี่พระยาเลย 7-11 ไปนิดนึงครับ) ก็ได้ มันจะมาจอดฝั่งตรงข้าม Pantip พอดี เพียงแต่ว่ารถมันต้องรอนานนิดนึง แต่ก็ไม่เท่าไหร่ครับ เพราะว่าตรงนั้นเป็นท่ารถสาย 93 พอดี
    Last edited by mini_bank; 16 Jun 2007 at 23:10:41.

OverclockZone Member burmkung's Avatar

นั่งรถมาลงเซ็นทรัลพระราม2ครับ แล้วต่อ140ทางด่วน ลงตรงประตูน้ำแล้วเดินนิดหน่อย

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

แต่ก่อนมันมีปอพ.10 สายเดียวถึงหน้าพันทิพเลย เด๋วนี้ไม่มีแล้ว ไม่รู้ยกเลิกไปทำไม คนโดยสารก็เยอะ
    ผมอยู่แถวตลาดบางแคจะนั่งอะไรก็ได้ไปลงหน้าพาต้าปิ่นเกล้า (80 , 509 เย็นดี ^^) แล้วต่อ511ไป
    511ทุกคันผ่านพันทิพหมดครับ จะขึ้นหรือไม่ขึ้นทางด่วนก็ตาม รถมันขึ้นทางด่วนตรงด่านที่มันเลยพันทิพ
    ไปแล้ว (ชื่อด่านอะไรจำไม่ได้)

ถ้าจะนั่ง511ต้นๆสาย ก็นั่ง146ฝั่งฟิวเจอร์บางแคไปลงสายใต้ใหม่หรือเมเจอร์ปิ่น แต่ผมว่ามันอ้อม
    แถมไอ้146ขับช้าเป็นเต่า เผลอๆต้องไปเปลี่ยนรถที่อู่มันอีก เคยนั่งอยู่ทีเข็ดเลยครับ

OverclockZone Member cobra's Avatar

Quote Originally Posted by นักล่าภาพ View Post
    ๑๖๓ ๑๖๔ มันไม่อ้อมไปฤาครับ
    เมื่อก่อนผมไป ปอ.พ.๑๒ นะ
    แต่หลัง ๆ รถมันห่วยลง ผมเลยไม่นั่ง
    บางทีผมนั่งสาย ๗ ไปลงหัวลำโพง แล้วต่อ ๑๑๓ เอา
    หรือนั่งรถไปลงสนามหลวงแล้วต่อสาย ๒ ไม่ก็สาย ๖๐
    หรือท่านอาจต้องถอยมาแถว ๆ บ้านผม ช่วงก่อนเดอะมอลล์บางแค
    แล้วนั่ง ๑๗๔ แอร์ ต่อเดียว

บ้านใกล้เรือนเคียงกัน
    ว่าจะมาแนะนำ ปอพ 10 เค้าดันเลิกไปและ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    แต่ก่อนมันมีปอพ.10 สายเดียวถึงหน้าพันทิพเลย เด๋วนี้ไม่มีแล้ว ไม่รู้ยกเลิกไปทำไม คนโดยสารก็เยอะ
    ผมอยู่แถวตลาดบางแคจะนั่งอะไรก็ได้ไปลงหน้าพาต้าปิ่นเกล้า (80 , 509 เย็นดี ^^) แล้วต่อ511ไป
    511ทุกคันผ่านพันทิพหมดครับ จะขึ้นหรือไม่ขึ้นทางด่วนก็ตาม รถมันขึ้นทางด่วนตรงด่านที่มันเลยพันทิพ
    ไปแล้ว (ชื่อด่านอะไรจำไม่ได้)

ถ้าจะนั่ง511ต้นๆสาย ก็นั่ง146ฝั่งฟิวเจอร์บางแคไปลงสายใต้ใหม่หรือเมเจอร์ปิ่น แต่ผมว่ามันอ้อม
    แถมไอ้146ขับช้าเป็นเต่า เผลอๆต้องไปเปลี่ยนรถที่อู่มันอีก เคยนั่งอยู่ทีเข็ดเลยครับ
    511 ยูโรทู ทางด่วน ขาไปปากน้ำมันไม่ได้ขึ้นที่ด่านเพชรบุรีสายในนะครับ มันขึ้นที่แยกเพชรบุรี 1 นะ ตรงทางรถไฟน่ะ เพราะงั้น มันก็ไม่ผ่านกิ่งเพชร ถนนเพชรบุรีหรือพันทิพย์นะครับ (ผมทำงานสุขุมวิท 1 ต้องนั่งสายธรรมดา แฟนก็อยู่บางนา ก็ต้องนั่งสายทางด่วน เลยทราบเป็นอย่างดี)

แต่ขากลับสายใต้ มันจะลงที่ด่าน เพชรบุรีสายใน ผ่านประตูน้ำ และถนนเพชรบุรีครับ ถ้ารอที่หน้าพันทิพย์เราจะเห็นรถสายทางด่วนวิ่งลงมา ขึ้นกลับสายใต้ได้ปกติ แต่ถ้าข้ามสะพานลอยไปรอตรงฝั่งตึกใบหยก จะไม่มีรถสายทางด่วนผ่านเลยซักคันเดียว เพราะมันขึ้นด่านกันไปตั้งแต่ก่อนเพชรบุรี 1 แล้ว

OverclockZone Member นักล่าภาพ's Avatar
    Bangkae, Bangkok

Quote Originally Posted by cobra View Post
    บ้านใกล้เรือนเคียงกัน
    ว่าจะมาแนะนำ ปอพ 10 เค้าดันเลิกไปและ

มิน่าละครับ
    เมื่อก่อนผมก็ไป ปอ.พ.๑๐
    แต่หลัง ๆ รอเท่าไหร่ก็ไม่มา
    เลิกเดินไปแล้วนี่เอง

Bookmarks

Bookmarks