Announcement

Collapse
No announcement yet.

Modem Router บางตัวมี RJ-11 เอาไว้ทำอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Modem Router บางตัวมี RJ-11 เอาไว้ทำอะไรคับ

อยากถามว่า มี Rj-11 ไว้ทำอะไรคับ เอาไว้ต่อเนต dial-up 56k ไว้ โดยไม่ต้องต่อผ่านคอม ผมเข้าใจถูกอะป่าวคับ ยกตัวอย่างเช่น D-link DSL-504T ถ้าไม่ใช่เอาไว้ทำอะไรคับ

ปกติ ADSL Router ก็ต้องมีRJ-11อยู่แล้วทุกตัวไม่ใช่หรอ ไม่งั้นจะเอาสัญญาณadslจากไหนถ้าไม่ได้ต่อสายโทรศัพท์

Comment

เอาไว้เสียบ สายโทรศัพท์ดิครับ

ไม่งั้นเพ่จะไปเอาสัญญาณ จากไหนละ

Comment

RJ-11 ก็คือช่องเสียบสายโทรศัพท์เนี่ยแหละครับ ชื่อทางการของเค้า

Comment

Router มีหน้าที่หลักใช้ค้นหาและจัดการเส้นทางของการเดินของข้อมูลในระบบ network โดยใช้ IP เป็นหลัก (OSI layer3)

ส่วนที่เห็นมี RJ-11 อยู่ด้วยแสดงว่า Router ตัวนั้น Integrate Modem เข้าไปด้วยครับทำให้สามารถเชื่อมต่อ Internet ผ่านสายโทรศัพท์ได้ครับ

Comment

Working...
          X