Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง แอร์ดี๊ก หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง แอร์ดี๊ก หน่อยครับ

พอดีผมซื้อเคสของ Gview มาอ่ะครับมันมีแอร์ดั๊ก CPU มาให้ตรงหน้าแอร์ดั๊กที่ติดกับฝาเคส มันมีพัดลมตัวบางๆติดมาด้วย พอผมลองเปิดเครื่องดูอุณภูมิ ปรากฎ ว่า อุณภูมิสูงกว่าไม่ได้ใส่พัดลมกับแอร์ดั๊กอีกครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับ ผมใช้ Pentium4 2.80 OCไป 2.93 LGA775 ครับ

ซื้อเคสมาเปลี่ยนจากเคสเดิมใช่มะ - - อ่านเค้าใจถูกปะครับ อิอิ
    AIR DUCT ไอตอนประกอบ ใส่เคสใหม่อะ ใส่ดีทุกชิ้นรึป้าว(หมายถึงพวกMB CPUช่างเค้าใส่ดีรึป้าว-*-กลัวช่างมือจะไปโดนซิ้งแล้วทำให้ซิ้งไม่แนมสิ ถ้าร้อนขึ้นมากก็แกะซิ้งมาดู ถ้า1-2 แสดงว่าอากาศร้อนครับ 555)
    สวนตัวไม่ค่อยมีผลอาไรเท่าไรถ้า ห้องไม่แอร์
    Last edited by kidnapped1; 16 Jun 2007, 19:58:23.

Comment

ใส่มาให้ตั้งแต่โรงงานแล้วครับ ห้องตอนนี้ไม่มีแอร์ครับ

Comment

พัดลมที่ AIR DUCT มันเป่าลมไปทางเดียวกับพัดลมของ cpu หรือเปล่าครับ
        ถ้าไม่ได้เป่าไปทางเดียวกัน ก็เปลี่ยนทิศของพัดลมที่ AIR DUCT ดูก็น่าจะดีขึ้น

Comment

Working...
        X