Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอถามความรู้เกี่ยวกับ hdd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอถามความรู้เกี่ยวกับ hdd หน่อยครับ

รบกวนขอถามความรู้เกี่ยวกับ hdd หน่อยครับ

คือผมมีคอมส์ประกอบใช้อยู่แล้ว HDD ที่ใช้อยู่เป็น SATA ถ้าผมมี HDD IDE เหลือใช้อยู่ สามารถใส่เข้าไปใช้ร่วมกันในเครื่องคอมส์ได้เลยหรือไม่ จะทำให้คอมส์มีปัญหาหรือไม่ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีปัญหาครับ ถ้ามีช่อง ATA เหลืออยู่ก็ใส่เข้าไปได้เลยครับ

Comment

ไม่น่าจะมีครับ

Comment

ดูที่บอดครับ ถ้ามีก็ใส่ได้ครับ ไม่รุว่ามีตัวแปลงรึป่าว ไปดูตามร้านครับ

Comment

ใส่ได้ครับ แล้วก็ไปเซ็ตที่ไบออส ให้บูตที่ Harddisk SATA ก่อน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วถ้า mainboard support SATA ธรรมดา
              จะเอา SATA II มาใส่ได้ไหมครับ?

Comment

Working...
              X