Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raid 0 มันคืออะไร แล้วทำแล้วมันดียังไงอ่ะครับ ผมสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

P5k-E wifi

CNN Computer ชั้น 4 IT Mall Fortune รัชดาครับผม

6,160 ครับ ประกัน Synnex ครับ กล่องสีฟ้า version ใหม่

เบอร์โทรที่ร้าน 02-642-0595 กด 0

Comment

Originally posted by angbua001 View Post
      ขอถามหน่อยนะครับปัญหาที่ไม่ค่อยมีใครถาม
      ถ้าผมต่อraid0 กับเมนบอร์ดตัวหนึ่งอยู่ๆเมนบอร์ดเดี้ยงไม่ทันแบคอัพเลย
      ถ้าผมเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่เป็นชิพเซ็ตรุ่นใหม่ที่สูงขึ้น(x38ไหนก็เปลี่ยนแล้วอะ)ผมเอาHDDคู่เดิมนี้มาต่อraid0กับเมนบอร์ดตัวใหม่ ถามว่าข้อมูลผมจะยังอยู่เหมือนเดิมไหมครับ ข้อมูลเยอะมากครับเสียดายสุดๆไม่คิดว่าเมนบอร์ดจะเดี้ยง ใครทราบตอบหน่อยครับถ้าไม่ได้จะได้ทำใจ หรือถ้าได้แล้วมันมีเงื่อนไขอะไรเหรอเปล่าครับเช่นต้องเป็นเมนบอร์ดยี่ห้อเดิมหรือปะ (ในใจผมคิดว่ามันได้เพราะraidมันเป็น algolithm มาตรฐานสากลไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนๆก็น่าจะใช้รูปแบบเดิม ผมเข้าใจถูกปะคับ) ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ

ผมไม่ทราบเหมือนกันแต่ความคิดส่วนตัวคิดว่า หายหมด
      เพราะว่ามานต้องมา add hdd ใหม่อยู่ดีมันก็ไม่น่าจะรอด (มั้งนะคับ)
      รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Working...
      X