overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: เข้า เว้ปผ่าน internet explorer ไม่ได้ครับ ช่วยดูหน่อย

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

Exclamation เข้า เว้ปผ่าน internet explorer ไม่ได้ครับ ช่วยดูหน่อย

เข้าเว้ปไซต์ทุกเว้ปผ่าน ie ไม่ได้เลยครับ
    จำได้ว่าเคยเข้าไปยุ่งตรง lan setting ทีนึง(ใช้ true Modem huawei เป็นLan)
    จำค่าต่างๆ ก่อนเข้าไปยุ่งไม่ได้
    พอรู้ว่ามีปัญหาก็เลยลองเข้าไปดู Lan settingครั้งแรกจะไม่มีค่าอะไรในช่อง Address แล้วก็เข้าเอมไม่ได้ด้วย
    ก็เลยไปหา address ในกุเกิ้ลแล้วลองใส่ดู( firefox ใช้ได้ปกติ) ก็ทำให้ msn ใช้ได้ แต่ ie ยังใช้ไ่ม่ได้อยู่ ขึ้น cannot display the webpage ใครรู้วิธีแก้ช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

เพราะยังต้องเข้า Audition ผ่าน ie อยู่ เจ้า firefox มันไม่ยอมติดตั้ง active x ให้ ก็เลยต้องมีไว้ แต่ถ้าเล่นเว็ปจริงๆ ก็ใช้ firefox อยู่ตลอด
    ปล. ถ้าไม่สามารถแก้ได้จริงๆ ก็คงจะรีแพร์วินโดวส์แหล่ะครับ ตอนนี้ ปังย่า ออดิชั่น เล่นไม่ได้เลย
    Last edited by beautyless; 17 Jun 2007 at 03:32:03.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

บอกไม่ถูกแฮะ บอกได้แต่เลิกใช้IEเหอะท่าน ปัญหามันเยอะโครต....

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ตั้งค่ากับไปเป็น defulf ครับ

OverclockZone Member beautyless's Avatar

Quote Originally Posted by momaymint View Post
    ตั้งค่ากับไปเป็น defulf ครับ
    ตั้งยังไงครับ ผมตั้งไม่เป็น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

คุณบอกว่า Firefox เล่นได้ใช่มั้ย ถ้างั้นให้มาดูในหัวข้อนี้นะ (ตามรูป) แล้วเอาไปเซ็ตใน IE ให้เหมือนกัน แค่นี้แหละจบเลย....

ขอบคุณมากครับ แก้ได้แล้ว
    จริงๆ มันไม่ได้มีปัญหามาจากตรงจุดนั้น แต่มาจากการใช้โปรแกรมพรอกซี ชื่อ Ultra Surf
    แล้วตอนปิด IE ไม่ยอมปิดโปรแกรม Ultra serf ก่อนแล้วก็ชัตดาวน์เครื่องเลย
    การทำอย่างนี้ทำให้พอเปิดวินโดวส์มาอีกทีมันคงจำค่า พรอกซีเก่า
    แต่ตัวโปรแกรมพรอกซีมันปิดไปแล้ว มันก็เลยใช้งานได้ไม่สมบูรณ์

วิธีแก้คือ เปิดโปรแกรม Ultra Surf ขึ้นมาอีกครั้ง แล้วก็เลือก CloseIE and Exit ปุ้บ ก็ใช้ได้เลย
    Last edited by beautyless; 7 Sep 2010 at 22:40:34. Reason: สมัยก่อนผมเขียนไม่รู้เรื่องขนาดนี้เลยหรอนี่ *.*

Cool เข้า InternetExplorer ไม่ได้ครับ

เข้า InternetExplorer ไม่ได้ครับ แบบว่าไม่ได้เข้าไม่ได้สักที่เดียวนะครับ บางครั้งเข้าก้อ ออเร้อ
    Internet Explorer cannot display the webpage พอกดปิด แล้วเข้า อีก ก้อเข้าได้ งงอะ ครับมันเปงหลายวันละ และบางครั้ง ต้องกดผิดเปิด หลายรอบมาก กว่าจะเข้าเน็ตได้ ทำไงอะครับ บอกทีนะ วิธีแก้ อะงับ

OverclockZone Member

Cool

Quote Originally Posted by dears View Post
    คุณบอกว่า Firefox เล่นได้ใช่มั้ย ถ้างั้นให้มาดูในหัวข้อนี้นะ (ตามรูป) แล้วเอาไปเซ็ตใน IE ให้เหมือนกัน แค่นี้แหละจบเลย....
    conection setting อยู่ตรงไหนง่ะหาไม่เจอ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

หมาย่าง ใช้ดีค๊าบ จัดปาย

fafa
    Guest

Quote Originally Posted by ning.ning View Post
    conection setting อยู่ตรงไหนง่ะหาไม่เจอ
    thx

เราก้อเข้า internet explorer ไม่ได้หมือนกัน ไม่รู้จะทำยังไงดี

ตั้งแต่ที่เราลง internet explorer 8 ก้อเข้าไม่ได้เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ใครรู้ช่วยบอกทีนะ

มันขึ้นว่า internet explorer cannot display the webpage

--ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ--

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ไปทำอะไรกับหน้านี้หรือปล่าว ถ้ามี ก็ลองเอาออกให้หมดครับ

หรือคลิกเครื่องหมายถูกในช่อง Auto Detect ก็ได้ อาจช่วยได้
    Last edited by Drunk; 20 Aug 2008 at 22:51:46.

Question เข้ายังไง

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    ไปทำอะไรกับหน้านี้หรือปล่าว ถ้ามี ก็ลองเอาออกให้หมดครับ

หรือคลิกเครื่องหมายถูกในช่อง Auto Detect ก็ได้ อาจช่วยได้
    แล้วมันต้องเข้าไปตรงไหนยังไงอ่ะ เราไม่รู้อ่ะ

OverclockZone Member Gonzalo's Avatar

อีกคน

OverclockZone Member Gonzalo's Avatar

หมาย่างตัวหนังสือมันแปลกๆๆ

ลองทำแบบนี้ดูนะครับ...

คลิ๊กขวาที่ไอคอน internet exploror

ไปที่ Properties

ไปที่ Advance

กดที่ปุ่ม Reset ซะเลย

แล้วลองเปิด internet exploror อีกที

ดูซิว่าคราวนี้จะได้หรือเปล่าครับ

อืมมม

ทามไงดีอะบอกหน่อย IEเล่นไม่ได้เรย firefox เล่นได้อย่างเดียว พอ ie เล่นไม่ได้ msn ก็เล่นไม่ได้ด้วยบอกหน่อยงับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    รูปอยู่ไหนค้าบ

ขอบคุณมากค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks