Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม OC Barton2500+ ลากบัสเกิน 185 แล้วไฟล์วินโดว์พังอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม OC Barton2500+ ลากบัสเกิน 185 แล้วไฟล์วินโดว์พังอ่ะคับ

ผม OC Barton2500+ ลากบัสเกิน 185 ไม่ได้เลยคับ ถ้าเกิน มันจาบอกว่าไม่มีไฟล์สำหรับบูท ทั้งๆ ที่ เสียง ตี๊ด ก็ผ่านไปแล้ว แต่ดันติดที่หน้าจอ ตอนก่อนขีดวินโดว์จะขึ้น อ่ะคับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้(ทั้งๆที่ปรับเป็นค่าเดิมหมด เครีย CMOS ก็แล้ว) แบบว่าเครื่องมองเห็น HD. แต่พอเข้ามาหน้าจอ ก่อนขีดวินโดว์จะขึ้น มันก็ค้าง ต้องเอา HD. ไปต่อกับเครื่องอื่นมันก็จะ สแกนดิส แล้วเครื่องจะบอกว่าไฟล์เสียหายแล้วมันก็จะซ่อมเอง (อ่อ....ที่ใช้คล๊อกเป็น SATA2 นะคับ ) พอเสร็จแล้วก็ต้อง ฟอแมต แล้วลงใหม่ตลอดเลย ไม่รู้มันเป็นอะไร ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน่าคับ

Spec Barton2500+
    ASRock (จำรุ่นไม่ได้)
    Kington 1G
    Seagate SATA2 80G
    PSU ติดเคส 380W
    ปล. เป็นเครื่องของพี่ชายนะคับ ผมเลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่

แง่ว

Comment

เหมือนผมเลย เซ็งเป็ด
      วันนี้ด้วยว่างจัดไม่มีไรทำ คันมือลองปรับxp1800+ไปที่11.5*200/40 เข้าได้แป็บราวๆ3นาที รีสตาทร์เจ้งเลย บู้ทขึ้นมาเข้าโลโก้แล้วดำแช่อยู่อย่างนั้น
      พึ่งลงวินโดเสร็จตะกี้เนี๊ยะ เฮ่อ...โล่งอก นึกว่าแรมชาวบ้านจาไปซะแว้ว

ปล.สเป็คแก่เฟ้ย
      asus a7v8x-x
      xp1800+
      kington vul 512/333

edit ตอนนี้เลยอัดcpuอย่างเดียวตามลายเซ็น
      Last edited by nmo_ok; 17 Jun 2007, 09:27:35.

Comment

Originally posted by nmo_ok View Post
        เหมือนผมเลย เซ็งเป็ด
        วันนี้ด้วยว่างจัดไม่มีไรทำ คันมือลองปรับxp1800+ไปที่11.5*200/40 เข้าได้แป็บราวๆ3นาที รีสตาทร์เจ้งเลย บู้ทขึ้นมาเข้าโลโก้แล้วดำแช่อยู่อย่างนั้น
        พึ่งลงวินโดเสร็จตะกี้เนี๊ยะ เฮ่อ...โล่งอก นึกว่าแรมชาวบ้านจาไปซะแว้ว

ปล.สเป็คแก่เฟ้ย
        asus a7v8x-x
        xp1800+
        kington vul 512/333

edit ตอนนี้เลยอัดcpuอย่างเดียวตามลายเซ็น
        เซงเป็ด ท่าน ขอผู้ช่วยเลือด่วนคับ

Comment

ผมก็ไม่เคยเล่นรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่ถ้าวินโดว์พังเลยนี้น่าจะมาจากบอร์ดหรือแรมมันรับไม่ไหวเพราะความถี่มันสูงเกินทำให้ไม่เสถียนวินโดว์มันเลยพัง

Comment

Working...
          X