Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS ASUS A8N-SLI เเฟลชไบออสเเล้วบูตไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS ASUS A8N-SLI เเฟลชไบออสเเล้วบูตไม่ติด

คือผมไปโหลดตัวอัพเดตไบออสมาจากเวบasusเสดเเล้วผมก็ใช้โปรเเกรมเเฟลชไบออส เสดก็รีสตาส
    คับ มันให้ผมใช้เเผ่นดิสที่มีAFLASH.exeอะคับ ผมเลยกดรีสตาสไปมันก็ขึ้นยังงี้ ผมเลยเครียด้วยการถอดถ่านดู ปรากฎว่าคราวนี้เปิดเครื่องไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอะคับ ทำไงดีคับช่วยหน่อย

ไปให้ร้านคอมแฟรชให้น่าจะได้นะครับ รุ่นเดียวกับผมเลย จะบอกว่าไบออสเดิมดีที่สุด ตัวใหม่ๆห่วยมากเลยอ่ะ

Comment

มันเปิดไม่ขึ้นเลยอะจะเเฟลชใหม่ยังไงอะ

Comment

ผมก็เป็นน่ะ สุดท้ายซื้อ บอร์ดใหม่

Comment

ไปที่ร้านซ่อมเมมบอด อะครับ เข้าจะถอดไบออส ออกมา แฟลซ ให้ ถ้าไม่อยากซื้อบอดใหม่

Comment

มีวิธีการ flash อยู่ในบอร์ดครับลองอ่าน ...ทำความเข้าใจก่อนแล้วค่อย flash จะดีกว่าจะได้ไม่เดือดร้อนเราด้วย

Comment

Working...
            X