Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการดจอgf8800gtxครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการดจอgf8800gtxครับ

มีไครใข้อยู่บ้างครับอยากถามว่ามันต้องใช้psuประมาณกี่วัตครับแล้วใช้psuรุ่นไหนกันอยู่บ้าง
    แล้วgtxกะgts640mb มันแตกต่างกันเยอะปะครับเฉพาะเวลาเล่นไม่ต้องเอาผลเบนสมารค

ซื้อแบบเต็มวัตสัก 500 Watt นะครับ จริงใช้ต่ำกว่านั้นได้แต่ไม่แนะนำครับ
    เพราะต่อไปเผื่ออยากเพิ่มอะไรจะได้ไม่ต้องห่วง

Comment

ต่ำสุดน่าจะ 500 วัตต์เต็มๆครับ

Comment

แล้ว ถ้า ต่อ SLi 8800GTX สองตัวจะพอมั้ยครับสงสัยด้วยคน

Comment

8800GTX 2 ตัว อย่างต่ำคง 800 วัตต์เต็มๆครับ

Comment

ป้าดดดดด.......อยากเห็นคนต่อ 8800 2ตัวแล้วเล่นเกมส์ให้ดูจังเลย
            --------------------------
            สิ้นเปลืองมหาศาล

Comment

PSU บางรุ่นจะมีสาย Power for VGA-Card มาให้ 2 เส้นแต่
              8800GTX มันใช้ 2 เส้นดังนั้นถ้าทำ SLI อาจต้องหา PSU
              แบบที่มี Power for VGA-Card มาให้ 4 เส้นแต่
              แต่ถ้าจะใช้สายจากตัวแปลงไม่ค่อยแนะนำเพราะ PSU จ่ายไฟต่อสายให้ไม่พอ

Comment

ผมใช้ 88GTS กับซัฟพลาย550W ตอน OC เต็มๆทั้ง cpu-VGA แล้วเล่นเกมส์ ดูMeter วัดไฟที่แถมมากับซัฟพลาย มันกินไปประมาณ250-เกือบ300ได้

Comment

Working...
                X