Announcement

Collapse
No announcement yet.

VCD หลายๆ แผ่น ลง ใน DVD แผ่น เดียว ใช้ NEOR 6 or 7 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VCD หลายๆ แผ่น ลง ใน DVD แผ่น เดียว ใช้ NEOR 6 or 7 ได้ไหม

VCD หลายๆ แผ่น ลง ใน DVD แผ่น เดียว ใช้ NEOR 6 or 7 ได้ไหม ครับ
    แบบที่เปิดดูกะเครื่องเล่น DVD น่ะครับ ได้ไหม DVD แผ่นนึง ได้กี่ min ของ vcd หรือ ครับ

ใช้ nero 7 เร็วช้าขึ้นอยู่กะสเปกเครื่องคุณแล้วครับ เทพหรือเปล่า อิอิ

Comment

2.4GH ram 512 fx5200

นานมากเลยเหรอครับ

Comment

น่าจะ 2 ชม. Up อ่ะครับ หาก Write และแปลงเต็มแผ่นนะครับ ใช้ Nero Vision ได้เลยครับ มีทำ Menu ทำปก พร้อมแปลงเลย แต่นานหน่อยนะครับ ผมชอบแปลงหนัง Series เกาหลีเก็บเอาไว้ 1 แผ่นใส่ได้ประมาณ 4-6 ตอนแล้วแต่ความยาวของแต่ละตอนอ่ะครับ ถ้าตอนนึงประมาณ 600-700 MB น่าจะได้อยู่ที่ 4-5 ตอนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
          น่าจะ 2 ชม. Up อ่ะครับ หาก Write และแปลงเต็มแผ่นนะครับ ใช้ Nero Vision ได้เลยครับ มีทำ Menu ทำปก พร้อมแปลงเลย แต่นานหน่อยนะครับ ผมชอบแปลงหนัง Series เกาหลีเก็บเอาไว้ 1 แผ่นใส่ได้ประมาณ 4-6 ตอนแล้วแต่ความยาวของแต่ละตอนอ่ะครับ ถ้าตอนนึงประมาณ 600-700 MB น่าจะได้อยู่ที่ 4-5 ตอนอ่ะครับ
          สองเลยเหรอครับ spec เครื่อง คุณ เท่าไหร่เหรอ สองชั่วโมง เนี้ย และ P4 2.4 ของผมล่ะ คงนาน น่าดูเลย

Comment

ผมใช้เนโร ก็ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าครับ สเป็คดูตามรายเซนต์
            มีคนแนะนำโปรแกรมอื่นให้เขาบอกว่าเร็วกว่า แต่พอลองแล้วก็จริงครับ ใช้เวลา 1 ชั่วโมงกว่าเอง เร็วกว่าเนโรพอสมควร

ส่วนเรื่องคุณภาพ หนังหลังแปลง เนโร อาจจะน่าผิดหวังนิดหน่อย เพราะว่ามันจะด้อยลงมานิดนึง
            แต่ถ้าปรับให้ความละเอียดให้ชัดขึ้น มันก็กินเนื้อที่แผ่นไปอีกครับ ทำให้ใส่หนังได้น้อยนาทีลง

ไม่ได้ว่าเนโรไม่ดีครับ เนโรมันก็ใช้งานได้ดีครับ ผมชอบใช้ แต่เรื่องการแปลงหนังนั้น มันก็มีโปรแกรมที่แปลงหนังอย่างเดียวไม่ทำอย่างอื่นเลย ทำได้ดีกว่าเร็วกว่าเป็นเรื่องธรรมดา

Comment

ของเครื่องที่ผมใช้ Encode นี่

Sempron64 2500+ @ 2.20 GHz
              Ram DDR400/ 1 GB
              Asrock K8NF4G-SATA2
              HD SATA2 80 GB
              Onboard GeFORCE 6100 ( Share 256MB)

ประมาณนี้ครับ 2-3 ชม. เป็นอย่างต่ำ

Comment

ตัวนี้ครับ Encode เร็ว สเป็คอย่างท่านไม่น่าเกิน 2 ชั่วโมง ต่อ DVD 1 แผ่นเต็มครับ

Comment

เลยเอามาให้ดูครับ หนัง 3 เรื่อง ยัดใส่ DVD 1 แผ่น ขนาด 3.8 กิก กว่าๆ
                  ใช้เวลาแค่ 46 นาที ขนาด CPU 1 หัวนะเนี่ย

Comment

ปกติผมก็ใช้ตัวนั้นแหละ หุหุ สวย+ใช้ง่ายดี

แต่ดู จขกท. want nero มากเลย

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      เลยเอามาให้ดูครับ หนัง 3 เรื่อง ยัดใส่ DVD 1 แผ่น ขนาด 3.8 กิก กว่าๆ
                      ใช้เวลาแค่ 46 นาที ขนาด CPU 1 หัวนะเนี่ย
                      ใช้โปรแกรมตัวนี้ ไรท์ได้เลยไหมหรือ ต้องทำเป็น imeg ก่อนแล้วค่อยใช้ nero ไรท์ อีกที นึง รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        มันไม่ใช่4เรื่อง/1dvdเหรอครับ ตามขนาดของfile vcd เดิมๆ เรื่องละ1กิกนิสๆ

ผมปกติผมทำก็ 8 vcd + ส่วนใหญ่ผมจะทำแต่กาตูน

Comment

ไรท์ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by mooh View Post
                            มันไม่ใช่4เรื่อง/1dvdเหรอครับ ตามขนาดของfile vcd เดิมๆ เรื่องละ1กิกนิสๆ

ผมปกติผมทำก็ 8 vcd + ส่วนใหญ่ผมจะทำแต่กาตูน
                            หนัง VCD มันยาวครับ ได้ ประมาณ 7 แผ่น

650 คูณ 7 ได้ เต็มแผ่น
                            แต่ถ้าหนังสั้น ได้ 8 ครับ

Comment

ก็หนังอ่ะแหละที่ผมว่า 4เรื่อง8แผ่นอ่ะ ทำยังกะหนังมันเต็มแผ่น - -
                              โดยเฉพาะแผ่น2 -*-

Comment

Working...
                              X