Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะ Power Supply ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะ Power Supply ให้ทีครับ

อยากรุว่า ENERMAX LIBERTY 620 W กับ THERMALTAKE TOUGHPOWER 850 W ตัวไหนดีกว่ากันครับ แบบดูโดยรวมหน่ะครับ เพราะผมเห็นว่า Enermax มันแพงกว่าก็เลยสงสัยครับ

เพราะตอนนี้ใช้ ENERMAX LIBERTY 500W อยู่ ว่าจะยกให้น้องแล้วไปดูตัวใหม่ครับ เพราะเกรงว่าอาจจะใช้ไม่พอสำหรับ GF8-9 ในอนาคตหน่ะครับ

ผมจะวื้อใหม่เอาไว้รองรับ Geforce 8 - 9เลยหน่ะครับ แล้ว CPU ก็ Q6600 ครับ แนะทีครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวซื้อบ่อยๆ เพราะกลัวซื้อมาแล้วเดวไฟไม่พอแย่เลย

อีกอย่าง คือ อยากจะซื้อ CPU COOLER หน่ะครับ ไม่ทราบว่าพี่เล่นตัวไหนที่ฮิตๆมั่งครับ ที่ว่าคุณภาพดีครับใช้ได้นาน ไม่สนรูปแบบ ระบายความร้อนดีเยี่ยม ขอราคาไม่เกิน 2100 บาท ใช้กับ Q6600 ครับ

เพราะตอนนี้ใช้ FREEZER PRO 7
    Last edited by McCLoY; 17 Jun 2007, 10:22:47.

Originally posted by McCLoY View Post
    อยากรุว่า ENERMAX LIBERTY 620 W กับ THERMALTAKE TOUGHPOWER 850 W ตัวไหนดีกว่ากันครับ แบบดูโดยรวมหน่ะครับ เพราะผมเห็นว่า Enermax มันแพงกว่าก็เลยสงสัยครับ

เพราะตอนนี้ใช้ ENERMAX LIBERTY 500W อยู่ ว่าจะยกให้น้องแล้วไปดูตัวใหม่ครับ เพราะเกรงว่าอาจจะใช้ไม่พอสำหรับ GF8-9 ในอนาคตหน่ะครับ

ผมจะวื้อใหม่เอาไว้รองรับ Geforce 8 - 9เลยหน่ะครับ แล้ว CPU ก็ Q6600 ครับ แนะทีครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวซื้อบ่อยๆ เพราะกลัวซื้อมาแล้วเดวไฟไม่พอแย่เลย

อีกอย่าง คือ อยากจะซื้อ CPU COOLER หน่ะครับ ไม่ทราบว่าพี่เล่นตัวไหนที่ฮิตๆมั่งครับ ที่ว่าคุณภาพดีครับใช้ได้นาน ไม่สนรูปแบบ ระบายความร้อนดีเยี่ยม ขอราคาไม่เกิน 2100 บาท ใช้กับ Q6600 ครับ

เพราะตอนนี้ใช้ FREEZER PRO 7
    เอามันดีๆ ก็ ENERMAX LIBERTY 620 W ครับดูชื่อชั้น น่าจะดูดีกว่า - 7,500 บาท

ส่วน CPU COOLER ก็น่าจะตัวนี้เลยเย็นทั้งเมนบอร์ด นะ Scythe ANDY - 1,850 บาท

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เอามันดีๆ ก็ ENERMAX LIBERTY 620 W ครับดูชื่อชั้น น่าจะดูดีกว่า - 7,500 บาท

ส่วน CPU COOLER ก็น่าจะตัวนี้เลยเย็นทั้งเมนบอร์ด นะ Scythe ANDY - 1,850 บาท
      เห็นด้วยเหมือนกันครับ PSU ของ Enermax ประกัน 5 ปีแต่เสียต้องส่งเคลมรอซ่อมลูกเดียว แต่ Thermaltake ก็ใช่ว่าแย่นะ แต่ประกันมันน้อย 1 ปี (TK พันทิพขายประกันเพิ่มอีก 300 บาท/ปี ได้เพิ่มอีก 2 ปีเป็น 3 ปี) เสียเปลี่ยนตัวใหม่ทันที แล้วแต่ชอบอะครับ .... Enermax Max Output Load จะค่อนข้างสูงที่ 22A .... แต่ Thermaltake 850W มาเป็นไฟแบบ 4 Phases นะแยกเน้นไป CPU / GPU / MB และอื่นๆ ขณะที่ Enermax Liberty ได้ 2 Phases ... ถ้าอยากประหยัดงบได้ของดีด้วย ถ้าไม่ใช้ Watt สูงมาก ลองดู Silverstone Strider 560W Continuous ราคา 4000 - 4200 (แล้วแต่จะต่อราคาเอาเอง ร้าน TK) ตัวนี้ WATT เต็มเหมือนกัน เพียงแต่สายถอดไม่ได้ แต่ให้มาเกินครบ (เยอะมาก) ลองดูครับ

sigpic

Comment

เชียร์ ENERMAX อีกเสียงครับ

Comment

ผมเลือก TT 850 W

Comment

Thermaltake ยี่ห้อนี้ก็ดีคับได้ราคาถูกกว่าenermaxด้วย

Comment

Thermaltake ToughPower เยี่ยม

Comment

ผมก็เชียรTTคับ แต่ตอนนี้TKของหมดต้องรอสิ้นเดือนเข้าเหอๆๆๆ

Comment

Working...
                X