Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะ POWER SUPPLY + CPU COOLING ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะ POWER SUPPLY + CPU COOLING ให้ทีครับ

อยากรุว่า ENERMAX LIBERTY 620 W กับ THERMALTAKE TOUGHPOWER 850 W ตัวไหนดีกว่ากันครับ

แบบดูโดยรวมหน่ะครับ เพราะผมเห็นว่า Enermax มันแพงกว่าก็เลยสงสัยครับ

เพราะตอนนี้ใช้ ENERMAX LIBERTY 500W อยู่ ว่าจะยกให้น้องแล้วไปดูตัวใหม่ครับ เพราะเกรงว่าอาจจะใช้ไม่พอสำหรับ GF8-9 ในอนาคตหน่ะครับ

ผมจะวื้อใหม่เอาไว้รองรับ Geforce 8 - 9เลยหน่ะครับ แล้ว CPU ก็ Q6600 ครับ แนะทีครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวซื้อบ่อยๆ เพราะกลัวซื้อมาแล้วเดวไฟไม่พอแย่เลย

อีกอย่าง คือ อยากจะซื้อ CPU COOLER หน่ะครับ ไม่ทราบว่าพี่เล่นตัวไหนที่ฮิตๆมั่งครับ ที่ว่าคุณภาพดีครับใช้ได้นาน ไม่สนรูปแบบ ระบายความร้อนดีเยี่ยม ขอราคาไม่เกิน 2100 บาท ใช้กับ Q6600 ครับ
    ผู้ดูไว้ 1. TUNIQ TOWER 120
    2. tHERMALIGHT ULTRA 120 EXTREME

ปล.เอาไปใส่กับ CM STACKER 832 ครับ
    Last edited by McCLoY; 17 Jun 2007, 10:37:13.

ผมเชียร์ THERMALTAKE กะ ULTRA 120 EXTREME ละกันครับ
    รอคนอื่นมาฟันธงครับ

Comment

Originally posted by savagepong View Post
      ผมเชียร์ THERMALTAKE กะ ULTRA 120 EXTREME ละกันครับ
      รอคนอื่นมาฟันธงครับ
      เห็นด้วยคับ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
        เห็นด้วยคับ
        ผมก็คิดเช่นกันครับ

Comment

Enermax Brand ดังเรื่อง PSU ครับเลยแพง
          ส่วน CPU Cooling TR-U120 Extreme ราคาก็ 2200 แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by l2evilz View Post
            Enermax Brand ดังเรื่อง PSU ครับเลยแพง
            ส่วน CPU Cooling TR-U120 Extreme ราคาก็ 2200 แล้วนะครับ
            Andy ผม 1,400 คับ แหะๆ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
              Andy ผม 1,400 คับ แหะๆ
              ANDY พูดถึงแล้วเซ็งครับ กำลังจะซอยร้านบอกตกรุ่นไม่มีของแล้ว (TK)
              ตอนนี้เลยกำลังมอง HR-01

แต่ไม่แน่ใจอันไหนจะเหมาะกับเครื่องผม จะมีร้านไหนไหมเนี่ย ยกคอมไปลอง Sink ได้

Comment

Originally posted by l2evilz View Post
                ANDY พูดถึงแล้วเซ็งครับ กำลังจะซอยร้านบอกตกรุ่นไม่มีของแล้ว (TK)
                ตอนนี้เลยกำลังมอง HR-01

แต่ไม่แน่ใจอันไหนจะเหมาะกับเครื่องผม จะมีร้านไหนไหมเนี่ย ยกคอมไปลอง Sink ได้
                กรำ
                Last edited by CBR150; 17 Jun 2007, 18:25:53. Reason: +

Comment

ผมไปมาเมื่อวันเสาร์ก็ยังเห็นมีของอยู่นี่ครับ

Comment

Working...
                  X