Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง mb m2n-e

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง mb m2n-e

คือพอดีผมมีแรม 1gb2แถวแล้วพี่ เอา512มาให้อีก2 แถว เวลาใส่ไปแล้วมันไม่เหนในสลอตช่องสีดำ อ่าครับ + เปิดม่ายติดด้วย

ช่วยทีครับ

ใส่1G*2 อยู่ก่อนแล้วใช่ไหมคับ
    แล้วเอา512*2มาใส่ใช่ไหมคับ
    1.แรมบัสเท่ากันป่าว
    2.ชิปเดียวกันหรือป่าว
    3.o/c หรือป่าวเนะนำให้รันแบบปกติก่อนว่าได้ไหม
    เพราะเวลาo/c แรมแต่ละตัวมันลากได้ไม่เท่ากันมันจะทำให้เปิดไม่ติด

Comment

เท่าที่มีอยู่ 1g สองแถว ก้อไม่ต้องใส่เพิ่มแล้วนะครับ แค่นั้นก้อ ลื่น หัวแตกแล้วนะ

เอาที่พี่ให้มา เอาไปขายดีก้านะ เพราะว่าเท่าที่มีอยู่ก้อเหลือแหลแล้วอ่ะ

Comment

Originally posted by vespagointer View Post
        คือพอดีผมมีแรม 1gb2แถวแล้วพี่ เอา512มาให้อีก2 แถว เวลาใส่ไปแล้วมันไม่เหนในสลอตช่องสีดำ อ่าครับ + เปิดม่ายติดด้วย

ช่วยทีครับ
        แนะนำว่าให้เอา 512x2 มาให้ผมครับ แล้วอาการที่ว่าจะหายในทันที่ รวมทั้งแรมคุณด้วย

อิๆๆๆ ล้อเล่นจ้า

Comment

Working...
        X