Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับ Zalman Fatal FC-ZV9 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับ Zalman Fatal FC-ZV9 ครับ

คือว่าเมื่อก่อนผมไช้ Zalman VF700 กับ 7900GS ใส่ซิลิโคนธรรมดา Idle ก็ 44-45

Full ก็ 49-51

แต่วันนี้ไปซื้อ Zalman Fatal FC-ZV9 มาครับ ซิลิโคนที่ไช้หมดพอดี เรยไช้กับซิลิโคนที่แถม

มากับซิงของ Zalman ไม่รู้ทำเป็นงี้ Idle 51-55 Full 66-70 เรย งงเรยครับ

อยากรู้ว่ามันเป็นที่ซิลิโคนรึป่าวอะครับ

แล้วถามคนที่ไช้ Zalman Fatal FC-ZV9 หน่อยครับว่าโอริงหรือแหวนยางที่แถมมาให้อะครับ

มันไม่ติดกับการ์ดไช่ไหมครับ แบบว่า น็อตมันเหลืออะครับ

ไม่มีใครตอบเรยหรอเนี่ย

Comment

ใส่ไม่แน่นดีมั้ง ท่าน หรือ ซิลิโคลนอาจจะน้อยเกินไปมั้ง
      ผมให้เฮียร้าน TK ใส่ให้เลย อะ 555+

Comment

O-ring ของผมก็ไม่ถูกนัทกดแนบกับบอร์ด จะลอยๆ อยู่ ของผม 48-52 /60-63 ใช้ MX-1 ใส่บางๆ พอดีหน้าชิพเซท ไม่ล้นออกมา

Comment

ซีลีโคน
          ไม่ก็ใส่ไม่ถูก
          ถ้าถูกน่าจะเย็นกว่า 2-8 องศา

Comment

เย็นแล้วครับบบ เป็นที่ซิลิโคนครับ

Comment

O-ring.ให้ใส่2วง ถ้าใส่วงเดียวจะลอยไม่แตะบอร์ดไม่มีประโยชน์

Comment

Originally posted by tork 9999 View Post
                O-ring.ให้ใส่2วง ถ้าใส่วงเดียวจะลอยไม่แตะบอร์ดไม่มีประโยชน์

มันแถมมาให้แค่ 4 ตัวอะสิครับ

Comment

เปนไงบ้างครับ ตัวนี้ ผมสนใจอยู่เหมือนกัน

Comment

เย็นดีอะครับ Idle ก็ 42-43 Full 53-54

Comment

Working...
                    X