Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard M2N-E กับ M2N-E SLI ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard M2N-E กับ M2N-E SLI ต่างกันยังไงครับ

Mainboard M2N-E กับ M2N-E SLI ต่างกันยังไงครับ
    แล้วตัวไหนดีกว่ากัน

M2N-E ใช้ Nforce 570 ไม่รองรับ SLI ราคาประมาณ 4300 +- 100
    M2N-E SLI ใช้ Nforce 500 ซึ้งเป็น Nforce 4 แล้วเปลี่ยนชื่อ ราคาพอๆกัน

M2N-E ชิพใหม่กว่า แต่ไม่ sli M2N-E SLI ชิพเก่า แต่ฟิดอยู่ เล่น sli ได้ด้วย

ส่วนตัว ใช้ M2N-E ครับ เพราะ ไม่ SLI อยู่แล้ว จับกับ 3600+x2 โอนิ่มๆ สบายๆ

Comment

M2N-E พิมพ์นิยม จบข่าว

Comment

M2N-E ใช้ชิปเซ็ต 570Ultra ถูกลดทอนลงมาจาก 570SLI แต่ประสิทธิภาพต่างกันเพีนงแค่การ SLI ชิปเซตตัวนี้นิยมมีไว้ในบอร์ดเมนสตรีม ครับ ซึ่งทุกๆบอร์ดที่ใช้ชิปนี้ประสิทธิภาพต่างก็พอตัวกันทั้งนั้น ส่วน ตัว M2N-E SLI ใช้ชิปเซตNForce500 ซึ่งก็คือชิป NForce4SLI นำมาเปลี่ยนชื่อครับเป็นชิปเซ็ตเก่าที่มาตั้งแต่สมัยซอกเกต 939 ครับ ซึ่งตัวทีดีกว่าก็ต้องเป็น NForce 570 แน่นอนครับ

Comment

คุณ eXzato พูดถูกต้องคับและขอเสริมอีกนิดว่า M2N-E SLI เวลาทำ SLI แล้ว ความเร็ว PCI E จะวิ่งเหลือช่องละ8x จากเดิม16x ไม่SLI ก้อจะวิ่ง 16x ปกติครับ เพราะชิป NF500 นั่นเป็นปัญหากับระบบ SLI 16x แต่ ชิป NF570 นั่นจะวิ่งช่องละ 16x เต็มครับ สังเกตุได้ในM2N-SLI Delux ชิป NF570 ชิปเดียวกันกับ M2N-E

By Computer สังกัด M.I.D.(Management Information System Division)

Comment

จะให้วิ่ง 16X เมื่อ SLI ต้องเป็นชิป 590SLI ครับ
            570 วิ่ง 8X เมื่อ SLI ...

Comment

ใครบอกผมได้บ้างว่า คำถามนี้ ถูกถามกี่ครั้งแล้ว -0-

Comment

^^
                เหอๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ใครบอกผมได้บ้างว่า คำถามนี้ ถูกถามกี่ครั้งแล้ว -0-
                  ร่วมร้อยละท่าน

Comment

คนใหม่ๆ เกิดขึ้นทุกวัน
                    เหมือนขนมปังที่ร้าน

สด ใหม่ ทุกวัน อิ อิ

Comment

ความรู้ที่มีก็แบ่งปันกันครับ นิดหน่อยครับ
                      คนไม่รู้มีอีกมากครับผม ขอบคุณทุกท่านที่ใจดีครับ
                      บางครั้งมันก็ค้นหาไม่เจอครับ ฮิฮิ

Comment

M2N-E Chip 570Ultra คับ
                        M2N-E SLi 500 คับ แต่เป็น 400 คับ
                        ถ้าอยากได้ SLi + M2N-E ด้วยก้อต้อง
                        "M2N-SLi Deluxe" คับ แพงกว่า M2N-E 1000 กว่าบาท Chip 570 SLi
                        แต่อยากได้ SLi 16 x ก้อต้อง
                        "M2N32 Deluxe" คับ M2N-E ยกเลิกผลิตไปเรียบร้อยแล้ว

Comment

NF570 NF590 วอ1เรียกวอ2 พลาดเป้า

Comment

M2N-SLI Deluxe ดีกว่านะคับ แนะนำเพราะผมใช้ M2N-E อยู่มะค่อยจะ....

Comment

เค้าแบ่งให้เลือกใช้ตามความเหมาะสม นะผมว่า

Comment

Working...
                              X