Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้อยู่หรือเคยใช้ CM Real Power 450 ช่วยเข้ามาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้อยู่หรือเคยใช้ CM Real Power 450 ช่วยเข้ามาหน่อยคับ

CM Real Power 450 (RS-450-ACLY)
    อยากทราบว่าตัวนี้ ตัวที่วัดไฟที่ไว้ติดหน้าเครื่องมีแบบสีดำแถมมาให้ด้วยป่าวคับ
    เพราะว่าเท่าที่ดู ๆ เห็นเป็นสีเงิน แต่เครื่องผมเป็นสีดำถ้าใส่สีเงินคงไม่เข้ากับเครื่อง
    แล้วเจ้าตัววัดไฟหน้าเครื่องนี้มันไว้วัดอะไรคับ ไฟที่เครื่องเราใช้หรือไฟที่เข้าเครื่องเรา
    หรือว่ามีไว้สวย ๆ อย่างงั้นเอง

แล้วเมื่อเทียบกับตัวนี้ Enermax 460W / EG465P-VE (FMA) เป็นยังไงมั่งคับ
    เพราะตอนนี้ดู 2 ตัวนี้อยู่ ราคาพอๆ กัน แต่ CM ดูแล้วสวยกว่าเพราะมีไฟที่พัดลมแล้วก็มีตัวววัดไฟมาให้ด้วย

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณทุกท่านคับ

CM450 ไม่มีไฟนะครับ ส่วนตัววัดมีสีดำให้เปลี่ยนครับ โดยส่วนตัว สายไฟของcm มานยาวมักๆ รกไปหน่อย

Comment

CM450ACLY ตัวนี้มีไฟครับ
      ส่วนฟร้อนที่ให้มามันเปลี่ยนสีหน้ากากได้ครับ ดำกับเงิน มีแถมมาให้ในกล่อง

Comment

ถ้า RS-450-ACLY เป็นรุ่นมีไฟครับ แต่ราคาแพงมาก jedi กับ tk จะขายรุ่น RS-450-ACLX ครับไม่มีไฟ แต่มี meter มาให้มีหน้ากาก 2 สี ขาวกับดำ แต่โชว์ไฟไม่ค่อยตรงเท่าไรติดสวยๆพอได้ ใช้อยู่ครับจ่ายไฟนิ่งดี ไม่ต่างจาก enermex 460 W เพราะเคยใช้มาแล้วเหมือนกัน

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะคับ ไปดูที่ตึกคอมศรีราชามาเห็นตั้งโชว์อยู่คิดว่านะจะเป็นตัว RS-450-ACLY อ่ะคับ
          เพราะที่กล่องพัดลมมันมีไฟสีฟ้าอยู่ เค้าบอก 2600 ประกัน 3 ปี แต่ไม่ได้ถามว่าประกันอ่ะไร คิดว่าแพงไปมั้ยคับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

ไม่แพงหรอกครับ ราคามันก็ประมาณนีแหละ

Comment

Enermax จะจ่ายได้ A. ได้เยอะกว่างับ

Comment

Originally posted by 271029 View Post
                  ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะคับ ไปดูที่ตึกคอมศรีราชามาเห็นตั้งโชว์อยู่คิดว่านะจะเป็นตัว อ่ะคับ
                  เพราะที่กล่องพัดลมมันมีไฟสีฟ้าอยู่ เค้าบอก 2600 ประกัน 3 ปี แต่ไม่ได้ถามว่าประกันอ่ะไร คิดว่าแพงไปมั้ยคับ
                  RS-450-ACLY 2,600 ไม่แพงครับ

ACLY มีไฟ
                  ACLX ไม่มีไฟ

Comment

2600 ไม่แพงหรอกครับ ผมซื้อที่ TK 2450 ต่อเฮียได้ 50 บาท ตอนซื้ออย่าลืมดู model ที่กล่องกับของดูตัว PSU ว่าเป็นพัดลมใสมีไฟหรือเปล่าด้วยนะครับเดี๋ยวจะซื้อมาผิด
                    Last edited by Ballvidia; 22 Jun 2007, 14:58:53.

Comment

Working...
                    X