Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ RAM ครับ

ผมมีแรม G.skill 512*2 อยู่แล้ว ผมต้องการซื้อ 512*2 มาใส่อีกชุดยี่ห้อเดียวกัน
    อยากถามว่า
    1.ใส่ได้หรือเปล่าครับ จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ
    2.หรือว่าผมควรขาย 512*2 ก่อน แล้วค่อยไปซื้อ 1 G*2 มาใส่แทน
    3.เวลาทำงานมันจะวิ่งดีหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ผม ว่า ขาย 512*2 แล้วซื้อ 1gb*2 ดีกว่าครับ มัน ไม่เปลื่อง slot ram ด้วย ครับ

Comment

Originally posted by saag9999 View Post
      ผมมีแรม G.skill 512*2 อยู่แล้ว ผมต้องการซื้อ 512*2 มาใส่อีกชุดยี่ห้อเดียวกัน
      อยากถามว่า
      1.ใส่ได้หรือเปล่าครับ จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ - ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ
      2.หรือว่าผมควรขาย 512*2 ก่อน แล้วค่อยไปซื้อ 1 G*2 มาใส่แทน - ถ้าคิดว่ามันคุ้มก็ OK แต่ถ้าขาดทุนมากก็ซื้อใส่เพิ่ม จ๊ะ
      3.เวลาทำงานมันจะวิ่งดีหรือเปล่าครับ - ดีขึ้นครับ 1GHz กัน 2GHz ต่างกันครับ อย่างลื่น
      ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
      หาได้ไวไวครับ หิหิหิ

Comment

ใส่ได้คับ
        แต่ไม่เนะนำ
        เนะนำให้ซื้อ1G*2มาใส่ดีกว่า
        ไม่กินไฟด้วย

Comment

Working...
        X