Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ nero ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ nero ครับ

ผมทำ CD karaoke แล้วผลออกมาเสียงก็ปกติดี แต่ภาพกระตุกแล้วยังไม่ตรงกับเสียงอีก(มาช้ากว่า) แก้ไขยังไงครับช่วยแนะนำด้วย(nero 7)

ต้นฉบับโอเคอ่ะเปล่า?
    ใช้ความเร็วในการไรท์อยู่ที่เท่าไหร่?

Comment

ต้นฉบับก็ OK นะครับความไวเคยใช้ทั้ง 56x กับ 12x แต่ก็เหมือนเดิม

Comment

ไดร์ซีดีคุณมีปัญหาอ่ะเปล่า?
        ลองเล่นโปรแกรมอื่นหรือยังครับ?

Comment

ก็ไม่มีนะครับซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้วเองของ BenQ จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ RW-DVD 16x
          มีโปรแกรมอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ

Comment

ลองเล่น Alcohol120% ดูดิ....

Comment

อาจเป็นผลมาจากการ encode อีกครั้งของ nero คับ
              ประมาณว่าจะให้เข้ากันได้กับมาตราฐาน ของ VCD ซึ่งเราสามารถ skip ไปได้ด้วยนะคับ
              ผมเดาเอานะเพราะถ้าไฟ์เดิมๆดีแล้วพอไรเป็นแบบนี้ก็ต้องเดาว่าโปรแกรมไว้ก่อนแหละ

Comment

Originally posted by jOke_GT View Post
                อาจเป็นผลมาจากการ encode อีกครั้งของ nero คับ
                ประมาณว่าจะให้เข้ากันได้กับมาตราฐาน ของ VCD ซึ่งเราสามารถ skip ไปได้ด้วยนะคับ
                ผมเดาเอานะเพราะถ้าไฟ์เดิมๆดีแล้วพอไรเป็นแบบนี้ก็ต้องเดาว่าโปรแกรมไว้ก่อนแหละ
                น่าจะเป็นผลจากการ Encode ด้วยคนครับ

Comment

Working...
                X