Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600+ @2.82 + GF7900GS ครับ (หัด OC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600+ @2.82 + GF7900GS ครับ (หัด OC)

เพิ่งได้ System ใหม่มาครับ ตังค์ยังจ่ายไม่ครบเลย (ขออภัยพี่สัน Amagin ไว้ด้วยนะครับ

ที่น้องคนนี้ผิดคำพูดที่ให้ไว้ เกิดเหตุขัดข้องนิดหน่อยครับ) ของเก่าปลดระวางไปบางส่วน

System ใหม่เป็น

X2 3600+ @ 2.82 ไฟ 1.325 V
    Abit KN9 SLI (เจ้านี้ละที่ติดหนี้เค้าไว้)
    Ram Kingston Promos 667 1G ไฟ 1.9 ตัวเดียวก่อนนะครับ งบไม่มี
    Galaxy 7900GS รุ่นเสี่ยงทายเลือกมา จัดไปที่ 611/1800 ถ้วน

ปล. ผมเทสอะไรไม่ค่อยเป็นนะครับ ขาดตกโปรแกรมอะไรไป ก็แนะนำมาด้วย

เน้อ

ผลเทสขาดแค่ 06 ครับ เดี๋ยวจะเทสแล้วนำมาลงต่อ
    Last edited by Rikimaru; 20 Jun 2007, 22:14:20.

superpi4mเหรอ เหอะๆๆๆ เอา 1m กะ 32m ก็พอแล้วมั้งท่าน
    ตู้ปลาของ7900GS น่าจะไปถึง2หมื่นได้ไม่ยากเลยนะ ถ้าลากCPUต่อได้อีกหน่อย แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ....

Comment

จริง ๆ อยากลอง 32m มันท่าทางจะนานมากเลยครับ ก็เลยเอาซัก 4m ดู อิอิ

แอบไปเห็น 2900XT ของท่าน VooDooXT เล่นกับ 3600+ @2.92 GFX ยังอยู่ที่ 17k

เลยครับ T_T

Comment

เทสตู้ปลามันก็แบบนี้แหละครับ อยากได้คะแนนสวยๆ cpu กะ vga มันต้องแรงเอาเรื่องเลย ไม่งั้นดึงกันแย่
        แต่ถ้าไปกดCLลงอีกหน่อย รับรองสวย
        อีกอย่างนึงตู้ปลามันชอบแรมเยอะๆครับ ยิ่งได้dualด้วย คะแนนกระฉูด

Comment

นี่ของผมครับ 3600@ 2.9G คู่กับ galaxy 7600gs ลากไปที่ 600/1600 ครับ

Comment

อ่าใช่เลยครับ system เก่า ตอนใส่ 1G แถวเดียวกับ เพิ่มเป็น Dual คะแนนขึ้นมาพรวด ๆ เลย

ทั้ง CPU และ GFX เดี๋ยวเคลียร์หนี้ไรเสร็จ จะหามา Dual อีกซักตัวครับ น่าจะพุ่งได้อีกหน่อย

นะครับ อิอิ

Comment

จัด PI 1M มาเลยครับ อยากเห็น

Comment

รอชมครับ

Comment

ก็ว่าทำไมคะแนน GFX มันน้อย กด OC แล้วลืม Save ค่าไว้นี้เองครับ

Comment

เอา cpu ไปอีกเลยท่าน 2.9 ไปเลย ถึงอยู่แล้ว

Comment

เอาผลเทสมาลงครบแล้วครับ อิอิ รอได้แรม 2G แล้วค่อยเอาผลเทส แบนวิธมาลงบ้าง อิอิ

Comment

แรงใช่ย่อยนะเนี่ย ^O^

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                          แรงใช่ย่อยนะเนี่ย ^O^
                          ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ว่าแต่ ตู้ปลา ดันแรงก่า HD2900XT ซะงั้น + +! ของผมตู้ปลา 101k เอง เหอๆ

Comment

X2 3600+ @ 2.91 ไฟ 1.5 V
                              Abit KN9 SLI

ผมละเซ็ง เห็นเค้าบอก ใช้ไฟเดิมๆ อัดได้ 2.9G เทสผ่านหมดของผมไม่ผ่านอ่ะ
                              ใหนๆก็ไหนๆ ท่าน Rikimaru ลองให้ผมชมหน่อยจิ เพราะบอร์ดก็ตัวเดียวกับผม
                              จัดไปเลยคับ 2.9G ถ้าแรมไม่ไหวทดมา บัส 400 กับ X3 อยากรู้ว่าใช้ไฟเท่าไหร่ เทส
                              Pi 2M-4M ก็พอให้ชมหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าก๊าบ
                              ปล.CPU 100% วิ่ง 3.0Gประมาณ 5ชม 1.6V ผมทำสถิติ ร้อนสุดกับ HR-01 + Fan 120mm*2 1600 รอบ อยู่ที่ 67C-70C ร้อนได้ใจจริงๆ

Comment

Working...
                              X