Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2Dou E4300 1.8@ 2.8 ต้องเปลี่ยนซิ้งไหม่ปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2Dou E4300 1.8@ 2.8 ต้องเปลี่ยนซิ้งไหม่ปะ

ความร้อนตอน IDLE 47-50 FullLoad โดยใช้โปรแกรมพีเมี่ยโปร 55 ครับถ้า other ก็ล่อไป 62 อะครับต้องเปลี่ยนไหม่ไหมครับอยากจะรู้อยากให้คอมมันอยู่กะเราไปได้นานๆพวกพัดลมก็ติดเพิ่มแล้วแหละ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=68558&page=2

ดูได้ตามลิ้งค์นะเครื่องผมเหลือซิ้งนี่แหละเปลี่ยนดีไหมแล้วพัดลมติดชิบเซ็ดอะเอาตัวร้อยกว่าบาทดีปะแล้วเอาซิลิโคนอะไรดีอะ

ผม super_pi ตอน FullLoad 55
    other FullLoad สูงสุด 65
    Last edited by hitman147; 18 Jun 2007, 16:55:53.

Comment

E4300 ซิงค์เดิมเอาอยู่ถึง 3.6 GHZ ยังได้เลยครับ

Comment

งบประมาณเพียงพอก็ลุยโล้ดเน้อ จะได้ใช้กันยาวๆ

Comment

ท่าน อิมพีเรียล
          E4300 ซิงค์เดิมเอาอยู่ถึง 3.6 GHz ไฟเท่าไรครับ ครับ

Comment

ท่าน bebadboy_chart RAM ใช้ ซิบไรอยู่ครับ

Comment

ถ้าอยากให้มันทนๆก็สมควรเปลี่ยนครับ จะได้เย็นๆ

Comment

sink เดิม พัดลม เดิม ไม่เกิน 3.2 ghz ผมว่าเอาอยู่
                full load ไม่เกิน 80 c ไม่น่าเป็นห่วงนะ
                ถ้าอยากสบายใจ เปลี่ยนพัดลม เร็วขึ้นหน่อย ก็พอแล้ว
                คิดมาก ผมร่วงผมหงอก ก่อนวัยอันควร

Comment

ผมใช้ซิงค์เดิม ลากได้3.2 อัดไฟแค่1.4 ก้อแค่ 30 c

Comment

เพียงแต่มีทริก เล็กๆน้อย

Comment

Originally posted by nuzaku View Post
                      เพียงแต่มีทริก เล็กๆน้อย
                      งั้นต้องเอามาแบ่งปันกันมั้งแล้ว....

Comment

มันเป็นทริกเล็กๆน้อยที่ทาง oc เคยบอกอะคับ ที่ว่าเอาเจ้าตัวcpuไปขัดกระดาษทราย
                        ให้มันเรียบเท่ากัน แต่ผมขัดมันไม่ได้ เพราะว่าพึ่งซื้อมา เลยนำไปขัดที่ซิงค์แทน
                        มันก้อเห็นผลเหมือนกัน
                        เพราะว่าปกติซิงค์เดิมที่ใส่แรกๆมันจะร้อนประมาณ44-46
                        ซึ่งตอนนั้นคล็อกได้3.2นี่แหละแต่ใช้ไประยะยาวมันขึ้นบลูสกรีน
                        ก้อเลยลองถอดเอาเจ้าซิงค์ตรงที่ติดกับตัวcpuมันขัดกับกระดาษทรายเบอร์1000
                        ซึ่งมันจะทำให้ผิวหน้าของซิงค์เรียบขึ้นเมื่อนำมาใส่
                        ช่องว่างระหว่างซิงค์กับcpuที่มีอากาศเริ่มมีลดน้อยลงความเย็นก้อจะลดลงตามไปด้วย
                        เพราะว่ามันมีการถ่ายเทความร้อนไปยังซิงค์ได้รวดเร็วมากขึ้น ความร้อนของผมตอนนี้ก้อปามาณ33-37

Comment

Originally posted by hitman147 View Post
                          ท่าน อิมพีเรียล
                          E4300 ซิงค์เดิมเอาอยู่ถึง 3.6 GHz ไฟเท่าไรครับ ครับ
                          ผมเคยลองเครื่องเพื่อนอะครับ ใช้ไฟ 1.5 - 1.6 นี่แหละ จำไม่ได้ ลองอัดตอนที่ e4300 มันออกมาใหม่ๆ
                          Last edited by อิมพีเรียล; 20 Jun 2007, 16:31:57.

Comment

Working...
                          X