Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ vista เล่นเกมส์เป็นหลักบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ vista เล่นเกมส์เป็นหลักบ้าง

มีปัญหาอะไรบ้างไม๊ มีเกมส์ไหนบ้างที่เล่นได้ไม่มีปัญหาชัวร์ๆ ส่วนคอมผมมี HD 2 ตัว ตัวเก่าลง xp ไปแล้ว ตัวใหม่นี้เพิ่งลง vista ไป เลยอยากรู้ครับ
    อ้อถามต่ออีกนิด ผมใช้วิธีเลือก HD ที่จะ bootจาก biosเอา จะถามว่ามันทำให้เครื่องช้าหรือเปล่า แต่ความรู้สึกผมมันก็ไม่ช้านะ
    cpu e4300 RAM 1G 8600GT GALAXY HD1 IDE 40 G--XP HD2 S-ATA 320G--VISTA

ก็เคยลงอยู่พักนึงนะ ต้อนนี้กลับมาคืนดีกับ xp แย้ว.... แฟรมเรตมานตก..ที่สำคัญเล่น
    PES6 มานกะตุกอะ....

Comment

ยังไม่สนครับ........

Comment

ยังไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์ครับ framerate ตกฉวบ

Comment

ยังไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์ครับ framerate ตกฮวบ

Comment

ผมว่า visita ยังไม่เสถียรครับ รอ sp ออกมาหน่อยค่อยน่าเล่นครับ

คอมที่บริษัทผม OS มาเป็น visita ผมยังลบลงเป็น xp เลย

Comment

ตอนนี้ตามความรู้สึกผม คือ เราต้องช่วยตัวเองไปก่อนครับ คือ การ load patch เสริมในการช่วยให้เล่นใน vista เสถียรครับ โดยหาตามเวปต่างๆ ตอนนี้ผมสามารถเล่น NFS carbon ในvista โดยไม่มีปัญหาได้สบายมาก โดยไปโหลด patch ที่ปรับปรุงเพื่อ vista มาแล้ว ไม่มีปัญหาจริงๆ เล่นได้ลื่นพอๆ กับ xp เลยครับ เพราะผม ลง os ไว้สองตัวไว้เปรียบเทียบกันโดยเฉพาะ

Comment

Working...
              X