Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชคดีที่ไม่ได้ซื้อในงาน commart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชคดีที่ไม่ได้ซื้อในงาน commart

วันอาทิตที่ 17/06/50 ตอนแรกผมเล็งไว้จะซื้อ BenQ s41-310 ผมก้อบอกพี่ ถามราคา จ่ายตังไป 44383 บาทรวมค่าแรมเพิ่มอีก1 gb ผมก้อเลต้องรอแรม แล้วเค้าเอาแรมมาใส่ให้ผม ผมก้อเทสอีกครั้งครั้งนี้เจอปันหาซิครับ เผอิญไปเจอ Dead pixel อยู่1จุด ผมก้อจะเปลี่ยน แต่เค้าบอกว่าของหมดแล้ว มีให้เลือก2ทางคือ 1.คืนเงิน 2.เอาเครื่องโชว์มาเทส ผมก้อเลือกคืนเงินดีกว่า งานนี้กุมะได้ กุมะง้อเว้ย เย้นวันนั้นก้อได้ไปพันทิพเค้าขาย 40500 41500 40900 +แรมเพิ่มอีก1300 ยังไงๆก้อถูกกว่าในงานเป้น1000ซะอีก แต่ S41 ของที่เก้บไว้ในสต็อกหมดแล้วอ่ะคับ ก้อเลยต้องเดินคอตกกลับบ้าน (ก่อนซื้อดูให้ดีเช็คให้ละเอียดให้ดีก่อนนะ ผมเจองี้ก้อเซ้งเลยเสียเวลาเกือบ2ชม. รอไอ้ notebook พอเค้าจะถามว่าตกลงเอาไหม ผมบอกว่าอย่าเลย)

คิดดูละกันนะครับในงานขาย 42963 + แรม 1 gb อีกตัว ก้อ 44383
    พันทิพขายแค่ 40500 + แรม 1 gb 41800 นี่คือเบ็ดเสร็จ

โชคดีจิงๆ ของผมตรงข้ามเลย ตอนแรกซื้อในคอมมาร์ท คียบอร์ดมันเอียงๆ เลยกลับมาไปเครมที่พันทิพย์ ได้ตัวมี dead เวงกำ สรุปขอเอาตัวเดิมคืน

Comment

โหะ จะซื้ออะไรก็ดูให้ดีนะครับ

Comment

งานคอมมาร์ทก็คืองานขายของโละสต๊อกดีๆนี้เองจ๊ะ ราคาไม่ถูกอย่างที่โฆษณาหรอก
        เป็นงี้มานานแล้ว

Comment

ดีนะไม่ได้ไป

Comment

เรื่อง dead pixel นี่อยู่ที่บุญวาสนาจริงๆ ว่าใครจะได้เจอ อิอิ

Comment

ตอนนี้ถึงแม้ผมยังมะได้ไปพันทิพแต่ก้อรู้สึกดีที่ว่าในพันทิพของราคาถูกกว่า2000-3000บาท ประหยัดลงไปได้ตั้งเยอะ

Comment

แล้วอย่าง Acer รุ่นใหม่ ๆ สด ๆ เลยนี่ โละจากที่ไหนครับ

Comment

Working...
                X