Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคับ จะอัพคอม คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ จะอัพคอม คับ

บอร์ดผมของ Axper XP-K7V600 คับ อยากทราบว่าเข้ากับ cpu อะไรได้คับ

ผมอยากได้ AMD ซัก 3.0 GHz อะคับ และก็ แรม 1 G. เอาตัวเดียวนะคับ

ช่วยบอกข้อมูลนิดนะคับ ขอราคาของด้วยก็ดีนะคับ คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอะคับ

แต่ชอบเล่นเกมส์เลยอยากได้คอมซักประมาณนี้อะคับ คิดว่าน่าจะได้ทุกเกมส์ อิอิ

CPU ขอมะต้องแพงนะคับ ช่วยทีเน้อ อิอิ

Comment

อยากถามก่อนว่าจะอัพไปใช้งานอะไรคับ

..แล้วตอนนี้สเป็คที่ใช้อยู่มีอะไรบ้างครับ

เพราะตอนนี้ถ้าจะอัพมันก็จะแรงขึ้นอีกปิ๊ดนึงเอง

ที่น่าจะอัพได้นะคับก็

1. CPU AMD AthlonXP2500+(มือสองคับ) ให้เอาไปOCเป็น 3200+เองครับราคาน่าจะ 1000 กว่า

2.แรมบ้านๆ DDR1 BUS400 แถวละ 1GB. แนะนำให้หาซื้อมือสองกับพวกที่เค้าเป็นไปเล่น DDR2 ครับ ราคาก็ประมาณพันแก่ๆ-สองพันคับ ต้องต่อรองวเอาเอง

Comment

AMD 3G ต้อง AM2+แรม D9 ครับ

หาพวก BARTON มาใช้งานครับ ดีกว่า

Comment

ขอบคุณมากคับ
          ผมเอาไว้เล่นเกมส์โนเฉพาะคับ พูดกันง่ายๆเลยเน้อ

ผมขอคำแนะนำอีกซักหน่อยนะคับ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องคอมอะนะ พิมอะไรไปอาจจะดูแปลกๆ ก็อย่า งง กันนะคับ ^ ^

Comment

มีอะไรอยู้แล้วบ้าง เอาทั้งหมดครับ แล้วมีงบเท่าไรครับ

Comment

ตอนนี้นะคับคอมผม

AMD Athlon(tm) 1.8
              Ram DDR1 256 Bus 333 *2
              VGA GF4 MX4000

งบที่จะทำมีประมาณ 4500 อะคับ มือ 2 ก็ได้นะถ้าใครมี ขอยังสภาพๆดีก็ ok คับ

Comment

ขอ ดัน หน่อยเน้อ

Comment

การ์ดจอไม่สมกะ cpu เลย - -"

Comment

ผมอยากรู้แค่ว่า จะใส่ cpu แบบไหนดีคับ

ข้อมูลเมนบอร์ดนะพี่
                    Socket A For AMD Athlon XP / Athlon / Duron processor 400/333/266MHz FSB
                    Supports 1.4 GHz and faster

อะผมเพิ่งเจอข้อมูลมา พวกพี่ๆคงหา cpu ที่เข้าได้ง่ายขึ้นมั้งคับ อิอิ

Comment

barton 2500+@3200 โลด หา vga ดีๆ หน่อยก็น่าจะแรงขึ้นอีกเยอะครับ

Comment

มะเข้าใจคำว่า 2500+@3200 อะคับพี่ อธิบายหน่อยเน้อ

Comment

2500+@3200

น่าจะแปลว่า ความเร็วเดิมๆที่ 2500 oc ให้ไปเท่ากับ 3200

Comment

อ้อ ok คับ อิอิ ขอบคุณมากคับ
                            ผมคงต้องหาข้อมูลเรื่องพวกนี้อีกเยอะเลยอะนะ ในเว็ปนี้แหละหวังว่าน่าจะมีหมด หุหุ

Comment

แล้วตกลงคือแบบว่าผมอยากได้ที่เข้ากะบอร์ดได้อะคับเอาแบบ
                              3.0 หรือว่าไรที่เค้าพิมๆกันว่า 3000+ อะไรประมาณนี้อะคับ จะพอเข้าบอร์ดได้มั๊ยคับ
                              เรื่องการ์ดจอเดี่ยวผมไว้หาทีหลังคับ ลง cpu กะแรม ไปก่อนอะ การ์ดจอไม่มีปัญหาจ้า หาทีหลังได้ อิอิ

Comment

Working...
                              X