Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ TV Tuner ดีๆสักตัว แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ TV Tuner ดีๆสักตัว แนะนำด้วยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ทีวีเจ้าคุณปู่ (อ่าก็มันเก่าอ่านะแต่ก็ยังเปงทีวีสีอยู่) เมื่อวันก่อน กลับมาจากเที่ยวพัทยามาเปิดดูตามปกติที่เคยทำ อ่าอนิจจา มันเปิดติดแต่ไม่มีภาพออกมา พยายามซ่อมแล้วแต่ก็ไม่เป็นผล วินิจฉัยออกมาแล้วว่าไม่สามารถกู้ชีพได้ จึงต้องออกหาข้อมูลเพื่อซื้อ TV Tuner มาใช้กับคอมที่ใช้อยู่ไปพลางๆก่อน

เลยต้องรบกวนทุกท่านที่เคยใช้หรือใช้อยู่แนะนำ TV Tuner ที่ใช้งานได้ดี(ชัดๆหน่อยก็ดี) ที่สำคัญขอให้มันคุ้มค่าคุ้มราคาหน่อยนะครับ อิๆๆๆ รบกวนด้วยครับ เป็นไปได้อยากได้แบบไม่ต้องเปิดคอมนะครับ จะได้ใช้งานง่ายๆหน่อย

winfast tv tuner ex..

Comment

Winfast TV2000 Expert

Comment

มานขายร้านไหนอะคับดูอยู่เหมือนกาน

Comment

Winfast TV2000 Expert

ยืมข้อความจากคุณ Microsoft มานะครับ (ผม PM ไปถามมา)

ชั้น เดียวกับ ร้าน busitek ด้านหน้า ฝั่ง ด้าน ลิฟ ใกล้ ๆ ลิฟ ครับ เป็น ร้าน เปิดใหม่ได้ไม่นาน ที่มี จอ lcd ใหญ่ ๆ ขาย ร้านใหญ่ ๆ หน่อย เค้าขาย 2100 แต่ต่อได้ เหลือ 1900 บาท ครับ มีรุ่นเดียว แล้วก็มีอีกร้าน ชั้น 3 ตรงกับร้าน busitek แต่อยู่ชั่น 3 ที่จริง ก็เห็นมีหลายร้านนะทำไมหากันไม่เจอ งง งง
          ส่วนที่ฟอร์จูนก็มีนะครับ ผมเดินๆดูลองไปถามมา เค้าบอก 1990 ลดได้เหลือ 1900 เหมือนกัน

Comment

Winfast TV2000 เช่นกัน

Comment

อ่า ขอบคุณครับ เดวจะลองไปเดินๆดูอีกทีละกาน

Comment

มันสามารถดู UBC ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by cater View Post
                  เคา้บอกว่าดูได้นะ ยังไม่เคยลอง...

Comment

Originally posted by cater View Post
                    หากทีที่บ้านท่านสามารถรับ UBC ได้เอาสายมาเสียบที่ตัว TV Tuner ท่านก็จะดู UBC ได้เหมือนกันครับ

Comment

ขอดันหน่อยครับ
                      พอดีกำลังจะซื้อครับ
                      ถ้าใช้กับจอ lcd 22 นิ้วจะใช้ได้เปล่าครับจะชัดมั้ยครับ

Comment

ได้คับ เต็มจอคงจะแตก

Comment

Dtech รุ่นที่รับ FM ได้ 700 บาทครับ ไม่ต้องลงทุนมากมันไม่ได้ชัดไปกว่ากันหรอก

Comment

Originally posted by sam_9 View Post
                            Dtech รุ่นที่รับ FM ได้ 700 บาทครับ ไม่ต้องลงทุนมากมันไม่ได้ชัดไปกว่ากันหรอก

อันนี้จอกี่นิ้วครับ

Comment

หาเป็นแบบที่ติดตั้งภายนอก แบบไม่ต้องเปิดคอมตอนดู ก็ดีนะครับ ประหยัดไฟไปได้เยอะ ความชัดก้ไม่หนีกัน(แต่มันไม่เหมาะกับจอไวด์สกรีนนะ) แต่เรื่องฟังก์ชั่น การบันทึก หรือตั้งค่าต่างๆ มันสู้ติดตั้งภายในเคสไม่ได้ แต่ถ้าคิดจะเอามาดูอย่างเดียว แบบที่บอกมาก็ไม่เลวนะครับ

Comment

Working...
                              X