Announcement

Collapse
No announcement yet.

พยายามอย่าเอาคอมไปทำ JIB นะลองอ่านดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แสดงความคิดเห็นสำหรับกระทู้นี้

โพสใหม่ก็ยังเหมือนเดิม เว้นๆหน่อยสิน้อง กำ เอาแบบว่าอ่านรู้เรื่องง่ะ

เหอะๆ

Comment

ผมก็นึกว่าผมอ่านไม่รู้เรื่องคนเดียวสะอีก

Comment

??????????

Comment

เห็นบอกว่าอ่านไม่รู้เรื่องกันเพียบ
          เลยไม่กล้าอ่านเลยเรา....

Comment

น่าจะประมาณนี้นะครับ(เรียบเรียงเป็นภาษาไทยโดย : คุณถั่ว)

เอาดิพี่แมนพี่แบ็ตเดี่ยวให้โตหน่อยอีกซั้ก 2 ปีจะไปเดินด้วยนะพวกรูปดอกไม้อะบ้านผมสนใจปะละเดี๋ยวส่งไปให้เลยเอาป่าวถ่ายที่บ้าน <----ประมาณว่าไม่เกี่ยวกัน

เคสผมราคา 1500 - 1800 ประมาณนะจำไม่ได้รุ่นไรไม่รู้เดี๋ยวไปดูให้นะตอนนี้อยู่โณงเรียนซื้อที่ JIB ช่างห่วยชิบหายเลยอย่าไปซื้อ JIB มันนะนี่ๆจาเล่าให้ฟัง<----ประมาณว่าเริ่มเกี่ยวนิดๆ

มีอยู่วันหนึ่งเพิ่งซื้อคอมมาได้ 3 วัน ไปซื้อพัดลมมาใส่ 120 มิล 2 ตัว 80 มิล 2 ตัว
            ตอนใส่ปิดเครื่องอยู่(ลืมบอกไปตอนลง OS OS มันเน่าหาซาวการ์ดออนบอร์ดไม่เจอเลยเอาซาวการ์ด PCI มาใส่)
            อะพอผมใส่เสร็จก็เอากระดูกงูมาเก็บสายนะ พอเก็บเสร็จอะเปิดคอมเล่นและพอกดเปิด
            เฮ้ยทามไม(ทำไม)มันเงียบไปละซั้กพักรีเซ็ต 2 - 3 รอบ
            เอ้นเงียบเอ่า...กำนึกว่า Clock แล้วพังไปแล้วก็ถอดถ่านออกก่อน
            กำเงียบอีก วันต่อมายกไปศูนย์ JIB ช่างบอกน้องๆใอ้ซาวการ์ด PCI มันเสียมันเลยบูตไม่ติด
            เอ่าเฮ้ยเพิ่งรู้นะ PCI เสียแม่งบูตไม่ติดพี่ๆบอกหน่อยจริงป่าว
            อะพอช่างมันโทรมาบอกผมก็บอก ช่างๆวานลง OS ให้ด้วยดิ มันก็บอกว่าได้ซั้กพักแม่งโทรมาบอกน้องๆ HD น้องอะมันเจ้ง(เจ๊ง)อะมันช้ามากเลยเอาของออกไมได้เลย ใอ้เราก็เอ้นช่างมันทำเฮี้ยไรกะ HD กูวะบอกให้ลง OS
            มันบอกน้องๆHDน้องมันช้ามากน้องไปทำอะไรมา
            (ไม่จริงหรอกช่างมันมั่วก่อนเอาไปผมยังลง OS อยู่เลยลงสดๆเลย 10 นามีเสร็จไม่ GHOST ด้วย)เอามันทำงานเราหายหมดเลยมันบอกกู้ไม่ได้แล้ว พี่คิดว่าไง
            ก่อนเอาไปร้านมันยังสบายดี ตอนมันโทรมาบอกร้านมันก็บอกสบายดีเร็วด้วย
            แล้วให้ลง OS พี่คิดว่ามันทำอะไรเครื่องผมอะใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ
            ใอ้ช่างบอลที่มันทำใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ
            ใอ้ช่างบอลที่มันทำใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ
            ใอ้ช่างบอลที่มันทำ จำเอาไว้ถ้าไป JIB [b]
            เจอช่างบอลอย่าเชียวแต่ช่างป๊อปเก่งมากๆเลย

เหนื่อยแฮะ...แต่ท้าทายความสามารถ(ตรงใหน)ดี แปลภาษาไทยให้เป็นเป็นภาษาไทยเนี่ย

เอ่อ...ผู้ใหญ่ครับ ผมว่าเด็กคนใหนเขียนภาษาไทยไม่ถูกต้องตามหลักเนี่ย ตัดมือทิ้งไปเลยครับ อิๆๆๆ
            เอาไปโยนให้ไอ้เข้กิน อิๆๆๆๆ
            Last edited by คุณถั่ว; 20 Jun 2007, 17:03:46.

Comment

ทำเองประกอบเองดีที่สุด อิอิ

Comment

ไม่ได้รู้เรื่องเล๊ยย

Comment

งง ด้วยคน เหมือนเขียนตอนเมายาเลยครับ

Comment

ทีหลังก็ตั้งสติก่อนโพส

ควรเรียบเรียงถ้อยคำ เว้นวรรค เว้นช่องไฟ เว้นบรรทัดให้มันอ่านง่าย ได้ใจความ ชัดเจน ไม่ฟุ่มเฟือย หรือ

ลองเขียนข้อความที่จะโพสลงกระดาษเอ ๔ ให้คนที่บ้านลองอ่านดูก่อน ถ้ามีคนอ่านเข้าใจ ซักสองคนขึ้นไปค่อยเอามาโพสนะน้อง
                    Last edited by poneo; 20 Jun 2007, 22:02:32.

Comment

555+ ขำ ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
                        เอาดิพี่แมนพี่แบ็ตเดี่ยวให้โตหน่อยอีกซั้ก 2 ปีจะไปเดินด้วยนะพวกรูปดอกไม้อะบ้านผมสนใจปะละเดี๋ยวส่งไปให้เลยเอาป่าวถ่ายที่บ้าน
                        เคสผมราคา 1500 - 1800 ประมาณนะจำไม่ได้รุ่นไรไม่รู้เดี๋ยวไปดูให้นะตอนนี้อยู่โณงเรียนซื้อที่ JIB ช่างห่วยชิบหายเลยอย่าไปซื้อ JIB มันนะนี่ๆจาเล่าให้ฟัง
                        มีอยู่วันหนึ่งเพิ่งซื้อคอมมาได้ 3 วันไปซื้อพัดลมมาใส่ 120 มิล 2 ตัว 80 มิล 2 ตัวตอนใส่ปิดเครื่องอยู่(ลืมบอกไปตอนลง OS OS มันเน่าหาซาวการ์ดออนบอร์ดไม่เจอเลยเอาซาวการ์ด PCI มาใส่)อะพอผมใส่เสร็จก็เอากระดูกงูมาเก็บสายนะพอเก็บเสร็จอะเปิดคอมเล่นและพอกดเปิดเฮ้ยทามไมมันเงียบไปละซั้กพักรีเซ็ต 2 - 3 รอบเอ้นเงียบเอ่ากำนึกว่า Clock แล้วพังไปแล้วก็ถอดถ่านออกก่อนกำเงียบอีกวันต่อมายกไปศูนย์ JIB ช่างบอกน้องๆใอ้ซาวการ์ด PCI มันเสียมันเลยบูตไม่ติดเอ่าเฮ้ยเพิ่งรู้นะ PCI เสียแม่งบูตไม่ติดพี่ๆบอกหน่อยจริงป่าว อะพอช่างมันโทรมาบอกผมก็บอกช่างๆวานลง OS ให้ด้วยดิมันก็บอกว่าได้ซั้กพักแม่งโทรมาบอกน้องๆ HD น้องอะมันเจ้งอะมันช้ามากเลยเอาของออกไมได้เลยใอ้เราก็เอ้นช่างมันทำเฮี้ยไรกะ HD กูวะบอกให้ลง OS มันบอกน้องๆHDน้องมันช้ามากน้องไปทำอะไรมา(ไม่จริงหรอกช่างมันมั่วก่อนเอาไปผมยังลง OS อยู่เลยลงสดๆเลย 10 นามีเสร็จไม่ GHOST ด้วย)เอามันทำงานเราหายหมดเลยมันบอกกู้ไม่ได้แล้วพี่คิดว่าไงก่อนเอาไปร้านมันยังสบายดีตอนมันโทรมาบอกร้านมันก็บอกสบายดีเร็วด้วยแล้วให้ลง OS พี่คิดว่ามันทำอะไรเครื่องผมอะใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ ใอ้ช่างบอลที่มันทำใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ ใอ้ช่างบอลที่มันทำใอ้ช่าง บอล ที่มันทำ ใอ้ช่างบอลที่มันทำ จำเอาไว้ถ้าไป JIB [B]เจอช่างบอลอย่าเชียวแต่ช่างป๊อปเก่งมากๆเลย
                        ผมไปเกี่ยวไรด้วยหว่าาา @_@ ???

Comment

มีแผ่นเสียงตกร่องด้วย 555

ทามใจ พยายามทำเองบ่อยๆ เดี่ยวก็เป็นเอง แล้วจะไม่ต้องส่งร้านเลย

Comment

สงสัยเป็นลูกครึ่งภาษาไทย...โม่เข๋งเรง...
                            อ่านแล้วเง็ง..งง

Comment

ยิ่งอ่านยิ่ง งง เหมือนน้องเค้ายังเด็กเลย เหอๆ

Comment

พยายามทำความเข้าใจครับ

Comment

Working...
                                X