Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU จะจ่ายไฟพอไหมวา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU จะจ่ายไฟพอไหมวา

AthlonX2 3600+
    M2N-E
    ram 512*4 DualChannals
    HDD*2
    DVD*1
    HD 2900 XT
    PSU asus 450 W<----มันจารับไหวอะเป่า

คิดว่าไหวนะครับ

Comment

คิดว่าไม่พอ การ์ดจอ มันกินไฟพอควร เดี่ยววูบ

Comment

โอ๊ะโอ สเปกใกล้เคียง คิดว่าไหวคับ

Comment

ลองดูก่อนครับ
          *ไม่น่าจะรอด ( ตอน full load ดับแน่ๆ ความคิดส่วนตัว )

Comment

ถ้าไม่ไหวจาใช้เท่าไรดี

Comment

ไม่ไหวครับ HD2900XT กินไฟสุดๆ น่าจะใช้สัก600W ขึ้นไปครับ แนะนำ 750 ไปเลย แล้วต้องเอาแบบจ่ายเต็มนะครับ pure ไปเลย ไม่งั้นโอกาสดับสูงครับ

Comment

ผมก็ว่าวูบตอนเล่นเกมงับ อิอิ แต่ซื้อ PSU ของ ASUS แล้วก็ลองดูก่อนครับ ว่าวูบหรือเปล่า

Comment

ซื้อมาแล้วหรือยัง ถ้าซื้อมาแล้วก็ลงอฟูลโหลดดูซักครึ่งชม. แล้วเปิดโปรแกรมดูค่าไฟไว้ด้วย ดูดิ๊ ว่าไฟโวลท์ไหนตก ถ้า 12 โวลท์ตกมากๆ ไม่ค่อยดี

แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อ แนะนำว่าดูตัวอื่นดีกว่า เพราะเทียบๆกับ Enermax 460 วัตต์แล้ว มันจ่ายค่าแอมป์ของแต่ละโวลท์ได้น้อยกว่ากันอื้อเลย

Comment

HDD*2

HD 2900 XT

ตายเพราะสองตัวนี้แน่ๆ เพื่อนผมก้อเปงครับ จ่ายไฟไม่พอ มันขึ้นเตือนเลย

Comment

น่าจะไหวนะครับ

Comment

สเปกเครื่องเดิมแค่ คือใส่HD 2900XT เข้าปายเพิ่ม
                        สงสัยคงต้องซื้อpsuใหม่ psuใช้ยี่ห้ออะไรและWเท่าไรดีอะ

Comment

Working...
                        X