Announcement

Collapse
No announcement yet.

แง้ ฟอตแมตแล้วเกิดปัญหาค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แง้ ฟอตแมตแล้วเกิดปัญหาค่ะ

คือ นู๋ ใช้ รีโคเวอร์ ดิสก์ ในการฟอตแมตอะค่ะ แล้วมันทับ โฟล์เดอร์แบ๊กอัพนุ๋ด้วย นู๋ควรทำไงอ้ะ
    ใส่โปรมแกรมที่ต้องใช้ไว้เต็มเลย หากจะโหลดใหม่บางโปรแกรมก็หาแครกยาก

ทำไงดีคร๊า

ขอบคุงค่ะ

รองrecoverกลับมาใช้ตัวเก่าก่อนหน้านี้ได้มั้ยครับ แล้วค่อยแบ็คอัพไฟล์ที่สำคัญไว้....

Comment

คือแบ่งเป็นไดฟ์ จี ไว้แล้วอ้ะค่ะ แต่มันก็ทับไปแล้วด้วย แต่นู๋คิดว่าเหมือนเครื่องมันหาไม่เจออ้ะค่ะ เพราะว่า ฮากดิกนู๋ _120GBแต่เครื่องมันเจอแค่110GBอ้ะค่ะ

Comment

เหลือแค่110เป็นเรื่องปกติครับ เป็นส่วนของfilesystem....
        จริงๆแล้วน่าจะrecoverเอาส่วนที่หายไปกลับมาได้จากไดร์ต้นๆนะ ผมเคยแบ่งไดร์เรียบร้อยแล้ว แต่ลองเอาrecoverกลับมา มันก็ยังพอทำได้อยู่บ้าง แต่อาจไม่เต็มที่100%
        ปล.ลองดูทุกไดร์ไดร์ก็ได้ครับ มีศรัทธาแล้ว รับรองทำได้แน่นอน เหอะๆๆๆ

Comment

เครื่องนู๋ไม่มีโปรแกรมrecoverเลยอะค่ะ = =

ส่วนไอ้recoverที่บอกไว้ข้างต้น มันเป็นของ แพ่นrecoverอะค่ะ แบบre windows(OME)อะพี่ T T

Comment

ลองเล่นตัวนี้ดูซิครับ ผมว่าใช้ได้กับปัญหานี้จริงๆนะ....
            File Scavenger 3.0
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224

Comment

Working...
            X