Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดดู TV บนจอ Lcd ชัดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดดู TV บนจอ Lcd ชัดไหมครับ

อยากทราบว่าพวก Box หรือ การ์ด Tv ดูบน LCD ชัดไหมครับ

มีรุ่นไหนดีๆบ้าง แนะนำด้วย

ผมใช้ตัวนี้อยู่ชัดดีครับ Dtech TV TUNER BOX Combo GADMEI (TV-5821E) 1,200 บาท

Comment

แบบ box มันดีตรงที่ไม่ต้องเปิดคอมก็ดูได้อ่ะคับ ประหยัดไฟดีนะ ถ้าเอาไปใช้ในหอพักหรือนอกสถานที่อะไรแบบนี้

แต่แบบการ์ดมันก็มีออปชั่นเยอะหน่อย อัดได้ ตั้งเวลาได้ อะไรประมาณนี้ เล่นจอเล็กได้ ดูได้หลายช่องพร้อมกัน(บางรุ่น) ที่แน่ๆเล่นจอเล็กแล้วนั่งใกล้ๆเนี่ยมันชัดกว่า อิอิ

Comment

จำไว้ๆ

Comment

ผมว่าก้อชัดน่ะใช้ winfast TV2000Xp Expert อ่ะ

Comment

*-*

ของผม ตามรูป แต่เรื่องความขัด ต้องขึ้นอยุ่กับ สายอากาสครับ

Comment

มันสามารถดู UBC ได้ไหม

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                ของผม ตามรูป แต่เรื่องความขัด ต้องขึ้นอยุ่กับ สายอากาสครับ
                ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ซื้อมา 700 เอง ตอนซื้อไม่ได้เน้นว่าเอามาดูทีวี แต่เอามาฟังวิทยุมากกว่า (เอาไว้ฟังเดอะช็อก ) พอใจกับมันมากครับ คุ้มจริงๆ

Comment

ชัดไม่ชัดอยู่ที่สัญญาณเข้าครับ มี ubc หรือไม่ก็อยู่สัญญาณเข้าครับ ใช้หนวดกุ้งมันก็คงจะมีหรอกนะ ubc เหอๆ

อ่ะ แถมให้ดู 1 รูป ของ gadmei tv box utv320 ซื้อมาพันนิดๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    ชัดไม่ชัดอยู่ที่สัญญาณเข้าครับ มี ubc หรือไม่ก็อยู่สัญญาณเข้าครับ ใช้หนวดกุ้งมันก็คงจะมีหรอกนะ ubc เหอๆ

อ่ะ แถมให้ดู 1 รูป ของ gadmei tv box utv320 ซื้อมาพันนิดๆ
                    นอกเรื่องนิดนะครับ ชอบเต้ยยมากครับ อิอิ
                    จริงจังไม่จริงใจ

Comment

Originally posted by 12040010 View Post
                      นอกเรื่องนิดนะครับ ชอบเต้ยยมากครับ อิอิ
                      จริงจังไม่จริงใจ
                      ผมก็ชอบเต้ยครับ 555+

Comment

UBC

Originally posted by cater View Post
                        มันสามารถดู UBC ได้ไหม

สบายมากครับ
                        ผมต่อดู UBC ได้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นดาวเทียมก็ดูได้ชัดครับ
                        ของผมใช้ Dtech อันละ 700-800 บาท (ของใหม่)
                        (แนะนำตัวกาดที่เป็นสีน้ำตาลหรือสีเนื้อ ส่วนสีดำไม่ค่อยชัด)
                        ตามร้านทั่วไปในพันทิพย์ที่วางกองขายนะครับ
                        ถูกๆแต่คุ้มค่าครับ แล้วแต่เสาอากาศ(สัญญาณ)นะครับ

Comment

capture ภาพมาให้ดูหน่อยนะคับ

อย่าใช้กล้องถ่ายนะคับดูไม่รู้เรื่องคับ

Comment

Originally posted by truenos View Post
                            capture ภาพมาให้ดูหน่อยนะคับ

อย่าใช้กล้องถ่ายนะคับดูไม่รู้เรื่องคับ

ปกติืดูความชัด เค้าไม่ cap กันหรอกครับ ใช้กล้องถ่ายทั้งนั้น

เหมือนคุณเช็ค dead pixel อ่ะ ถ้า cap มามันจะเห็นป่าวครับท่าน

Comment

ผมก็อยากเห็นภาพแบบ cap พอดีจะซื้ออยู่เหมือนกัน

อยากได้แบบตั้งเวลาบันทึกได้+ดูหลายช่องพร้อมกัน ยี่ห้อไหนดีเอ่ย

Comment

Working...
                              X