Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคคอมให้หน่อยน่ะคับจะซื้อแล้ว !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคคอมให้หน่อยน่ะคับจะซื้อแล้ว !!

จัด สเปคให้หน่อยน่ะคับ ผมมีงบอยู่ 10000 บาท ถ้วนๆ สำหรับเล่นเกมน่ะคับ ช่วยดูให้หน่อยน่ะคับ เครื่องเก่าผมเล่นเกมไม่ลื่นอ่ะคับ เฉพาะ เคส" อย่างเดียวน่ะคับ ขอบคุณมากคับ

เครื่องเกามีอะไรบ้างละครับ

Comment

ต้น

เครื่องเก่าผมเป็น Celeron D 2.8GhZ Ram 1G. H.D.D 80 G. การ์ดจอ radeon9600 256Mb 128bit AGP" ผมเล่นเกมแล้วไม่ลื่นเลย เกม SF ก่ะ counter-strike" Source ภาพมันไม่ลื่นอ่ะคับ เลยอยากเปลี่ยน แล้ว ตอนนี้ผมีตัง 10000บ. ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ รู้สึกว่า
      เมนบอร์ด ผม chipset SIS AGP 8X " ขอบคุณน่ะคับ

Comment

อีกทีน่ะคับลืมไป

Socket เมนบอร์ดผม 775" น่ะคับ เป็นเครื่อง ACER"

Comment

ขาย CPU/RAM/VGA MB รวมๆแล้ว 4500 แล้วกัน น่าจะประมาณนี้ เดาไปเรื่อยครับ

X2 3600+ 2700
          ASROCK AliveNF6-VSTA 2200
          RAM ROX 667 1Gx2 2600
          PCI-E GF7900GS 5600
          HDD เดิม
          เปลี่ยน PSU ใหม่ DELUX 500W 1000
          ที่เหลือก็เดิมครับ

14100

Comment

ต้น

ขอบคุณน่ะคับเดี๊ยวจะไปซื้อที่พันทิพย์ เลย ^

Comment

Working...
            X