Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ p5b แล้วเป็นเหมือนผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ p5b แล้วเป็นเหมือนผมบ้าง

พึ่งจัดมาน่ะครับ รายละเอียด

cpu : e6320
    M/b : ausus P5B
    ram : 1 G x 2
    vga : Galaxy 8600 GT OC

หลังจากกลับมา ก็กลับมาลง windows กว่าจะผ่านได้ จอฟ้าไปหลายครั้งเลยครับ
    หลังจากลง windows เสร็จความรู้สึกคือ มันเปิด window ช้าอ่ะครับ (สังเกตจากตอนบูด logo window จอดำๆที่มีแถบวิ่ง ๆ น่ะครับ)

หลังจากลง driver lan เสร็จครั้งแรก มันขึ้นเครื่องหมายตกใจ สีเหลือง ๆ ที่ icon network ( แก้ปัญหาได้แล้ว )

และ หลังเปิด windows ขึ้นมา จะมีการหา lan ช้ามากครับ ใช้เวลา 2-3 นาทีกว่าจะต่อ net ได้
    ( LanRoad on Realtek RTL8168/8111 PCI-E Gigabit Ethernet NIC )

แถมด้วย บางครั้งพอหา lan เสร้จกลับเจอ ความเร็วของ network = 10.0 mbp ซะงั้น ต้องทำการ disable แล้วค่อย enable ให้มันหา lan อีกครั้ง ถึงจะกลับเป็นปรกติ (100.0 mbp )

อยากสอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้เกี่ยวกับปัญหา ว่าเป็นเหมือนผมกันบ้างหรือเปล่าครับ

ถ้า window ที่ mod มาเป็นครับ

แต่ window ธรรมดา ไม่เป็น

Comment

ลง windows ให้เพื่อน 2 เครื่อง P5B ทั้งคู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

สงสัยเป็นที่ วินโดว์ ครับ แต่ผมแนะนำ ให้ใช้ตัวเดิมๆดีกว่าครับ ตัวที่ออกมาเป็น v. ไม่ดี

Comment

Originally posted by rockaun View Post
          พึ่งจัดมาน่ะครับ รายละเอียด

cpu : e6320
          M/b : ausus P5B
          ram : 1 G x 2
          vga : Galaxy 8600 GT OC

หลังจากกลับมา ก็กลับมาลง windows กว่าจะผ่านได้ จอฟ้าไปหลายครั้งเลยครับ
          หลังจากลง windows เสร็จความรู้สึกคือ มันเปิด window ช้าอ่ะครับ (สังเกตจากตอนบูด logo window จอดำๆที่มีแถบวิ่ง ๆ น่ะครับ)

หลังจากลง driver lan เสร็จครั้งแรก มันขึ้นเครื่องหมายตกใจ สีเหลือง ๆ ที่ icon network ( แก้ปัญหาได้แล้ว )

และ หลังเปิด windows ขึ้นมา จะมีการหา lan ช้ามากครับ ใช้เวลา 2-3 นาทีกว่าจะต่อ net ได้
          ( LanRoad on Realtek RTL8168/8111 PCI-E Gigabit Ethernet NIC )

แถมด้วย บางครั้งพอหา lan เสร้จกลับเจอ ความเร็วของ network = 10.0 mbp ซะงั้น ต้องทำการ disable แล้วค่อย enable ให้มันหา lan อีกครั้ง ถึงจะกลับเป็นปรกติ (100.0 mbp )

อยากสอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้เกี่ยวกับปัญหา ว่าเป็นเหมือนผมกันบ้างหรือเปล่าครับ
          ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ แต่ของผมไบออสใหม่ ไม่รู้เกี่ยวกันเป่า

Comment

ลองหาวินโดว์ที่เป็น original มาลงดูครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ เลือกวินโดวส์ครับ ถ้าเป็น 2006-2007 จะจอฟ้าซะส่วนใหญ่ ถ้า Original ทั้งเถื่อนและแท้ลงได้หมด

Comment

ถ้าอยากจะใช้ Window mod ก็ ต้อง Xp 2007 ก็ V 2 ขึ้นไปคับใช้ได้

ปล. Xp 2006 V.9 ( ที่รักของผมลงไม่ได้งานนี้อด )
                Last edited by ZaKaChI; 21 Jun 2007, 17:28:48.

Comment

Working...
                X