Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ผมมันผิดปรกติครงใหนครับ ช่วยที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ผมมันผิดปรกติครงใหนครับ ช่วยที่

ผมใช้ M/B ของ Asus รุ่น P5B กับ Ram DDR2 ของ Kingston รุ่น KVR667D2N5/1G จำนวน 2 ตัว ผมต้องการทำ Dual Channel ลองใช้ cpu-z เช็คตามที่หลายๆ ท่านแนะนำมา ปรากฎมันแจ้งแบบนี้ ทำไมมันไม่ Dual และวิ่งที่ความเร็ว 667 ครับ ต้องแก้ใขยังไง ขอบคุณครับ

เสียบผิดช่องป่าว?? ลองสลับแรมให้เสียบ slot สีเดียวกัน หรือถ้าไม่ได้ก็ลองเสียบ slot สีต่างกันดู

Comment

ซื้อมาเป็นแพ็คคู่อ่ะเปล่า????

Comment

ตอนนี้มัน Dual กันแล้วครับ แต่ทำไมความเร็วมันยังวิ่งที่ 333.6 MHz ละครับ มันน่าจะวิ่งที่ 667 หรือมันเป็นอาการปรกติของมัน แต่หากมันไม่ปรกติ จะต้องแก้ใขยังไงครับ ช่วยทีนะครับ ขอขอบคุณอย่างสูงสำหรับวิทยาทานด้านความรู้ครับ

Comment

หุหุ ลองเอา2คูณเข้าไปซิครับ 333.6x2 เท่ากับเท่าไรครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ ผมจะได้สบายใจซะที

Comment

Working...
            X