Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องบู๊ตแล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องบู๊ตแล้วดับ

อาการคือ ลงวินโดว์ไม่ผ่านครับ มันค้าง พอรีสตาร?ปุ๊บ มันเปิดแล้ว พัดลมทุกตัวติดหมด แต่ประมาณ 3 วิ มันก็ก็ดับครับ อุปกรณ์ทุกอย่างเช็คเกือบหมดครับ เอาไปใส้เครื่องอื่นไม่มีปัญหา ยกเว้น บอร์ดตัวเดียวครับ ที่ไม่รู้จะเช็คยังไง

system
    x2 3600 65nm
    m2n-e พึ่งเคลมมาจาก synnex ครับ
    corsair 1/667
    seagate 160g*2
    7300gt ddr3 256m
    power san 420 w ที่ติดมากับเคส g-view ครับ

ถอดแบตออกทิ้งไว้ซักพัก แล้วลองใหม่ซิ....

Comment

psu อาจจะมีปัญหา ลองไปยืม psu คนอื่นมาใส่ดู ถ้าไม่ติดก็คงเป็นที่ บอร์ด

Comment

Working...
      X