Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใครๆก็ไม่รักวิสต้าครับ..ผมใช้อยู่กะตัว S41 ชอบมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ายังไม่ค่อยเข้าที่น่ะครับ อาจจะต้องรออีกสัก ปีสองปี

Comment

ลองหา ไดร์เวอร์ อุหกรณ์ รุ่นเก่าดิ เช่น
      โมเด็ม สแกน ปริ้นอะ คุณหาได้ปะละ
      กล้อง ยี่ห้อ โนเนม อะ bluetooth
      อีกหลายอย่างอะ นี่แหละเหตุผล อย่างอื่นผมว่าดีหมดแหละ

Comment

Vista ก็ดีครับหากเครื่องคุณไวพอ ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ข้อด้อยตรงที่ว่าไม่รองรับเกมหลายเกมและโปรแกรมบางอย่าง ส่วนมากนะ

Comment

ตอนแรกๆก็แอนตี้ครับ เพราะมันกินแรมมากมาย แต่ตอนนี้ผมใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ละ
          ปัญหาที่พบคือ เราต้องสรรหาโปรแกรมเวอร์ชั้นใหม่ๆหน่อย ไม่งั้นมักจะบัก
          ผมใช้ทำงานพวก Flash Photoshop Illusator ประมานนี้
          ปัญหาตอนที่ใช้กับXP คือบางทีโปรแกรมหลุด ค้างบ่อย(อาจเพราะเเรมน้อย ตามสเปกด้านล่าง)
          แต่พอมารันบนVista มันค้างน้อยลง โหลดโปรแกรมได้เร็วขึ้น ทั้งๆที่ สเปกคงเดิม
          แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าVista ดีนะ ต้องลองใช้ไปสักพักก่อน ถ้าถูกใจจริงๆ คงยอมควักตังค์ซื้อแท้

ปล0.ผมว่าโดยรวมตอนนี้Vista ดีกว่าตอนออกมาใหม่ๆเยอะ
          ปล1.ใช้Vista Ultimate 32 Bit OEM DELL อัพเดทได้ 100 เปอร์เซ็นครับ
          ปล3.เพื่อนผมมันเห็นผมใช้แล้ว มันก็ใช้ตามกันหมดเลย เพราะแผ่นผมหามา มันขอกันง่ายๆ
          ปล4.ลองปรับแต่งดีๆครับสำหรับคนแรมน้อย(ผมด้วย) ตอนที่ลงตอนแรกใช้เวลาในการบูท ตัววิ่ง วิ่งประมาน 20 ขีดUp ตอนนี้ ไม่เกิน 7
          ปล5.เฉลย :: ใช้ Vista Manage ช่วยท่านได้
          Last edited by iLLuSioNEx; 7 Jul 2007, 14:09:49.

Comment

หลงรัก Dreamscene

บรรเจิดมั่กๆ

Comment

ผมอยากใช้ แต่ มันเยอะเหลือเกิน เลือกไม่ถูก

Comment

8Q6SRF

ใช้ Vista กับ notebook พ่ออยู่ครับ
                Acer Aspire 4920G
                Intel C2D T7100 1.8GHz
                Radeon X2500
                1GB DDR2

ตอนนี้ หลงรัก Vista ไปเต็มๆแล้วครับ
                ใช้งานง่าย แล้วเป็น OS ที่ฉลาดพอสมควร
                ที่สำคัญเรื่องความสวยนี่ล่ะครับ ได้ใจไปเต็มๆ (ถึงจะโดนกระแนะกระแหนเรื่องไปลอกเค้ามาก็เถอะ)

Comment

X2500 มีหรอคับ งง

Comment

x2500 มีครับ Acer โฉมใหม่

Comment

ผมก็อยากลองวิสต้าครับแต่หา driver แบบครบๆสมบูรณ์ไม่ได้เลยใครมีช่วย link ทีครับ

Comment

Hang น้อยลง , ไม่เกิดอาการerror แต่พบอาการปิดตัวเองมาแทน เหมือนใน mac ที่เรียกว่า app close

ระบบ security ดีกว่ามาก ตอนนี้ ซอฟแวร์ กับเกมสืทยอยกันออกมา support เยอะมากแล้ว
                        เสียอย่างเดียว กิน resource เยอะไป

Comment

Originally posted by GAGA View Post
                          ผมก็อยากลองวิสต้าครับแต่หา driver แบบครบๆสมบูรณ์ไม่ได้เลยใครมีช่วย link ทีครับ
                          เครือ่งรุ่นไรอ่ะครับท่าน คนอื่นๆจะได้ช่วยหา

ใจจิงผมก็ ชอบวิสต้านะ

แต่ยังแอบ ลังเล หลายๆเรื่อง ยังไม่เอาดีก่า อิอิ

Comment

เพราะมันใช้ Tools ต่างๆของ Creative แทบจะไม่ได้เลยครับ

ไว้มันใช้ได้เมื่อไหร่ ค่อยว่าักัน

Comment

S41 หา Driver ของ VISTA ไม่เจออ่ะครับ ยังไงรบกวนจกขท.ส่ง link มาหน่อยครับ หุๆ พรุ่งนี้เสียตังแว้วแต่ไม่รู้ว่าจะได้รุ่นไหน 555+

Comment

Originally posted by specialty View Post
                                เครือ่งรุ่นไรอ่ะครับท่าน คนอื่นๆจะได้ช่วยหา

ใจจิงผมก็ ชอบวิสต้านะ

แต่ยังแอบ ลังเล หลายๆเรื่อง ยังไม่เอาดีก่า อิอิ
                                แหะๆๆ ก็ s41 รุ่นพิมพ์นิยมไงครับ

Comment

Working...
                                X