Announcement

Collapse
No announcement yet.

: เพิ่งซื้อ C23S มา ต้องทดสอบอะไรบ้างคะ (NBเครื่องแรก โง่มากตอนนี้ TT )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• : เพิ่งซื้อ C23S มา ต้องทดสอบอะไรบ้างคะ (NBเครื่องแรก โง่มากตอนนี้ TT )

คือเมื่อวันอาทิตย์เพิ่งซื้อ vaio c23s/w มา
    แล้วอย่างหัวข้อกระทู้
    คือเราเพิ่งซื้อ NB เครื่องแรกอ่ะคะ ,, เลยไม่รู้เรื่องว่าต้องทดสอบอะไรยังไงบ้าง

เพราะมันให้เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วันใช่ป้ะ ,,
    แล้วช่วงนี้มีรับน้องอยู่ด้วย เลยไม่ค่อยมีเวลาด้วยอะคะ T^T

แต่เท่าที่ได้เล่นคือแบบ
    ตรงใต้เครื่องด้านขวาอะค่ะ (เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้ TT )
    คือแบบมันจะร้อนมากกกกกก
    แบบเอาวางที่ขาไม่ได้เลย
    (ทุกเครื่องมันเปนอย่างนี้รึเปล่า >< )

ตรงนี้มันผิดปกติอะไรรึเปล่าอะคะ ถ้าเป็นจะได้เอาไปเปลี่ยนเครื่อง

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

โน๊ตบุ๊ก core2duo ร้อนอยู่แล้วคับ พยายามอย่าเอาอะไรไปอุดมัน อย่างเช่น อย่าไปวางบนเตียงที่นุ่มๆ มันจะไม่มีทางให้อากาศไหลเวียนออกมาเลย ร้อนมากๆ สงสารมันหน่อยเต๊อะ

เรื่องต้องทดสอบอะไรก่อน ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูนะครับ มีอยู่เยอะเหมือนกัน มีคนให้ความเห็นไว้เยอะแล้วนะ

Comment

มุมขวาของเครื่อง ตรงที่ว่า น่าจะเป็นช่องระบายความร้อนของเครื่องคับ ร้อนมั๊กๆคับ เป็นเฉพาะรุ่นนี้ เท่านั้น มีอีกทีก็ตรงใต้เครื่องอ่ะ ลองเอาไปวางบนตักสิ ไม่สุกก็ให้รู้ไป อ่ะ แต่ไม่ต้องตกใจอ่ะ มันเป็นแบบนี้ทุกเครื่อง อ่ะ

อ่อ ถามเรื่องการเทส ช่ายป่ะ ม่ายลอง drop test เลยป่ะ ฮ่า ฮ่า ล้อเล่นนะ อย่าไปทำจิงๆ ล่ะ

Comment

Working...
      X