Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่องของ DFI กะ Abit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่องของ DFI กะ Abit

พอดีผมสนใจเมนบอร์ดยี่ห้อแปลกๆ ประสิทธิภาพแฝงเยอะๆอย่างเจ้าพวกนี้หน่ะครับ เลยอยากขอข้อมูลกันหน่อย ว่า..
    1. มีขายที่ไหนบ้าง
    2. รุ่นไหนที่โอเวอร์คล็อคแล้ว ใช้เสถียร ลากได้ยาว
    3. ราคาเป็นยังไงบ้างเมื่อเทียบกับคุณภาพ

PCGALLERY & SAVEWAY ...........เห็นชื่อร้านก็ถอยแล้วครับ - -''

Comment

DFI ประกันTK อันนี้ใช้ได้

Comment

DFI TK งับ

Comment

Saveway เดียวนี้ผมว่าไม่แย่แล้วนะครับ

Comment

SAVEWAYผมก็ซื้อยู่นะคับ เดี่ยวนี้ผมว่าดีกว่าบ้างร้านอีกนะ แต่ก่อนไม่รู้เพราะไม่เคยซื้อ หิหิหิหิ

Comment

Originally posted by Paradaji View Post
              พอดีผมสนใจเมนบอร์ดยี่ห้อแปลกๆ ประสิทธิภาพแฝงเยอะๆอย่างเจ้าพวกนี้หน่ะครับ เลยอยากขอข้อมูลกันหน่อย ว่า..
              1. มีขายที่ไหนบ้าง
              2. รุ่นไหนที่โอเวอร์คล็อคแล้ว ใช้เสถียร ลากได้ยาว
              3. ราคาเป็นยังไงบ้างเมื่อเทียบกับคุณภาพ

1 DFIแนะนำร้านTKคับ เจ้าของร้านใจดี มีปัญหาเปลี่ยนได้
              Abit ร้านSAVEWAYเพราะหาร้านซื้อยาก (แต่ก่อนยี่ห้อนี้เป็นยี่ห้อบอร์ดสำหรับนักคล็อกคับ เพราะปรับไฟละเอียดได้เยอะ แต่เดี่ยวนี้ไม่ค่อยนิยม คนนิยมDFIมากกว่า)

2 อันนี้รอผู้ชำนาญด้านคล็อกมาตอบละกันคับ
              3 เท่าที่รู้มาDFIจะดีกว่านะคับ เพราะมีคนทดลองคล็อกมาเยอะกว่า ข้อมูลเลยมีเยอะกว่า

Comment

Saveway ผมว่าดีกว่า A&L อีกนะครับ

Comment

งั้นผมตกลงใจ ตั้งหน้าตั้งตาหาข้อมูลของ DFI ดีกว่า เหอๆ เพราะรู้สึก Abit จะหาซื้อยากมากมาย

Comment

Abit ลองไปดูที่ร้านชั้น 4 ข้าง ๆ Busitek ซิครับ เห็นโชว์อยู่แต่ไม่รู้ว่าประกันของอะไรไม่ได้ถาม

Comment

Abit Ai7 เจ๋งสุดของ Socet 478 เลยครับ อัดไฟ CPU มากที่สุดเลย

ลากไกลดี แต่มา Socet หลังๆ ไม่ค่อยเด่นมากเท่าไหร่

Comment

Working...
                      X