Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาข่าว Samsung 22" มาบอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาข่าว Samsung 22" มาบอก

เป็นหัวข้อข่าวใน behardware เมื่อวันที่ 15/07/2007 ครับ เกี่ยวกับ จอ Samsung 22" ทั้งรุ่น hit ที่ขายกันอยู่ (226BW) กับ รุ่นที่กำลังจะออกมา

http://www.behardware.com/news/8900/...-samsungs.html

สรุปคร่าวๆเป็นข้อๆได้ตามนี้ครับ

- สิ้นเดือนนี้ (มิถุนายน) จะมี 223BW ออกมา ซึ่งรูปร่างหน้าตาจะเหมือนกับ 226BW แต่จะเป็นจอ 5 ms และราคาถูกกว่า
    ที่สำคัญ Samsung บอกว่า 223BW นั้นจะมี แต่ Samsung panel เท่านั้น คือมีแต่ Version S

- 226BW จะยังมีขายต่อไป แต่ Samsung รับปากว่า ต่อไปจะมีแต่ Samsung panel ก็คือจะมีแต่ Version S
    Version A กับ C จะไม่มีออกมาอีก

- สิ้นเดือนหน้า (กรกฎาคม) 2232WG จะเข้าสู่ตลาด ใช้ 2ms panel เหมือนตัว 226BW
    แต่ว่าขอบจอ (bezel) จะเป็นแบบใหม่ เหมือนพวก LCD TV ของ Samsung (ดูรูปจาก Link ข้างบนนะครับ)

- หลังจากนั้น Samsung จะออก 226CW ซึ่งเป็น 2ms เหมือน 226BW แต่ว่าคุณภาพของสีจะดีกว่า และราคาแพง

จบข่าว (รายละเอียดเต็มๆ อ่านจาก Link ข้างบนนะครับ)
    Last edited by bobo; 21 Jun 2007, 00:48:58.

โห่ จะซื้อ 226BW สิ้นเดือนนี้พอดี เห็นแบบนี้แล้วคิดหนักเลย รุ่น 223Bw ก็ดีที่เปน Panel ของ Samsung หมดแต่ดัน 5ms
    ตัวใหม่ก็สวยแต่ออกตั้งสิ้นเดือนโน้นแน่ะ แล้วจะมาไทยเมื่อไหร่ไม่รู้ คิดหนักๆ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ LCD กำลังบูม เลย

หลายท่านกำลังตัดสินใจ

Comment

ขอบคุณมากๆขอรับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
          ขอบคุณมากๆขอรับ
          ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ

Comment

ดีครับจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

Comment

ดีไซน์ใหม่นี่ สวยโครตๆเลยครับ

โครตๆๆหรูเลย ชอบๆ รอๆๆ

ขอบคุณมากครับ

Comment

รอต่อไป 2232WG น่าสนกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณมากๆเลย กำลังคิดจะซื้ออยุ่เลยเชียว จากที่กะว่าจะซื้อ ASUS แทน แต่แพงเกิน

Comment

งั้นรอ 2232WG

Comment

ยกเลิกการแสดงให้เห็นว่าเป็น panel A หรือ C
                      แต่คงยกเลิกการผลิตจาก 2 แหล่งนั้นไม่ได้อยู่ดี

Comment

"Samsung now assures us that supplies arriving in stores are all with Samsung panels. So, the A and C versions are finished."

เค้าบอกว่าเป็นpanelที่ samsung ผลิตเองทั้งหมดครับ ไม่ใช่แค่ยกเลิกการแสดงตัวอักษรด้านหลัง

Comment

๒๒ นิ้วเหลือ ๙,๐๐๐ แล้วจะซื้อ

Comment

สรุปว่าที่ผมซื้อมาเมื่อศุกร์ที่แล้ว น่้าจะเป็น Panel S

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                              สรุปว่าที่ผมซื้อมาเมื่อศุกร์ที่แล้ว น่้าจะเป็น Panel S
                              คุณพี ตกลงคุณซื้อร้านincomใช้ไหมคับ

Comment

Working...
                              X