overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: พี่ๆ เคยเปิดโน้ตบุคไว้นานสุดกี่วันครับ

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

Talking พี่ๆ เคยเปิดโน้ตบุคไว้นานสุดกี่วันครับ

ของยี่ห้อ และก็รุ่นด้วยนะครับ

ตอนนี้เอา Acer Aspire 5500Z ของแฟนมาโหลดอยู่ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

ผมเล็งๆ Asus A8M ไว้อยู่น่ะครับ ก่ะจะเอาไว้โหลดบิตอ่ะครับ

ไม่รู้จะอึดพอรึป่าวเนี่ย อิอิ

ปล.อยู่หอ ค่าไฟมันแพงครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ไม่นานก็ พังครับ

นอกจากเปิด แอร์ ด้วย ถึงไหนถึงกันครับ

ผมพังมาแล้ว ตัวนึง คอมแพค ครับ

อุณหภูมิห้อง ไม่ได้เปิดแอร์ สามวัน พังครับ

ไปให้ ช่างดู

เค้าบอกว่า เบสิกเลย พัดลมจะพังก่อนครับ

พอพัดลมพัง... อย่างอื่นก็ไม่เหลือครับ

ปล. พัดลมเล็กๆ ให้เครื่องครับ ลอง หงายมาดูสิ

OverclockZone Member

Default kmtae

ของผม คอมแพค v3229au ก็ประมาณสองสาม วันอ่ะ ไม่มีปัญหาอารายน่ะ

แต่ผมมีไอ้ที่เค้าเรียกว่า อะไรอ่ะ ที่มานรอง Nb แล้วมีพัดลมเป่าๆขึ้นมาอ่ะ

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

^^^
    Notebook Cool pad

ประมาณสามปีครับ มี restart บ้าง ปิดไม่เคยนานกว่าสองชม นานๆทีเนื่องจากเอาไปทำงานที่ม.ตอนเข้าแลปไม่ได้แค่นั้นครับ ใช้ IBM R50 อยู่ครับ
    ร้อนพอสมควร ตอนนี้มี cooler ของ zalman มาช่วยแล้วครับ ใช้งานที่อุณหภูมิห้องตลอดครับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ของป๋ม ASUS A6T เปิด 7 วัน เพื่อ Brun in พักวันละ 4 ชม ไม่เคยงองแงเลยครับ

ซื้อ notebook มาโหลดบิท เป็นผมผมจะ

+ ไปซื้อกล่องที่เอาไว้โหลดบิทได้ (อันนี้ work สุดใช้ที่ไหนก็ได้ไม่เปลืองไฟเท่าไร)
    - ของ asus เป็น wireless router ใส่ HDD ได้โหลดบิทได้
    - มีอีกยี่ห้อของคนไทย(จำยี่ห้อไม่ได้) ประมาณ 4k ซื้อ HDD มาใส่ต่อสาย LAN เข้า router โหลด bit ได้เหมือนกัน

+ ซื้อคอมตั้งโต๊ะมาโหลด bit โดยเฉพาะ (คอมแบบโง่ๆพอ run ได้ 3 - 4k ก็ซื้อได้แล้ว + ใช้จอมือสอง LCD แบบที่ร้าน net เจ้งแล้วเอามาขาย ก็ พันสองพัน) ถ้าเปิดแต่คอมไม่เปิดจอ ก็ไม่กินไฟเท่าไรหรอกครับ

+ ถ้าบ้าน(ไม่ใช่หอ) จขกท มี internet ก็เปิดคอมที่บ้านไว้โหลดบิท 24/7 เอาง่ายกว่าอีกจะโหลดก็ remote เครื่องที่บ้านเอา กลับบ้านที่ก็เอา HDD ไป jump ที่

แต่ถ้า จขกท มีเหตุผลว่าอยากได้ notebook มาใช้ก็อีกเรื่องนึง

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

คอมแพค 6120
    toshibs l100

เปิด ไว้ 2 อาทิตย์ครับ แต่เปิดแอร์นะ

เดือนนึงครับ โหลดบิททิ้งไว้ - -"

Asus A8Jc

ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรอะครับ

เปิดวันละ ประมาณ 16-18 ชั่วโมง แต่มีพัดลม ยี่ห้อทำเอง เป่าตลอดครับ
    ร้อนเหมือนกันครับเวลาเล่นเกมหนักๆ

OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

compaq v3042 ของผมเปิดไว้สามวันติดกันนะครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ คือว่าวางบนพื้นเรียบธรรมดานะ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เปิดไม่เคยจะปิดมา 3 ปีแล้วกะ Belta โหลดบิตกระจาย

OverclockZone Member porpae_big's Avatar

1สัปดาห์
    compaq presario 1830
    เปิดไว้ตลอดไม่มีปิดประมาณ1อาทิตย์ แล้วก็ปิดพักเครื่อง2-3ชั่วโมงก็เปิดต่อ
    ใช้อุณหภูมิเกินห้องครับ(ที่บ้านร้อนมากๆประมาณเกือบ40องศา)
    ไม่มีพัดลมช่วยด้วยครับ อีดมากจริงๆ รับรองรุ่นนี้ หลายปีมาแล้ว(10ปีได้มั้ง)
    แบตก็ไม่มีด้วย เสื่อม หาซื้อใหม่ไม่ได้ เสียบไฟตรงตลอด ถ้าไฟดับก็ดับทันที
    ณ ตอนนี้ก็ยังอยู่ครับ ไม่กล้าเปิดเป็นเดือน กลัวมันจะไป เพราะอยู่กันมานานแล้ว
    ก็เลยอยากให้อยู่ต่ออีกนานๆๆ

็HP DV2000 เปิดยาวนาน 48 ชั่วโมง พร้อมพัดลมตัวใหญ่ๆ คู่ใจอีก 1 อีกตัวงับ ถ้าไม่มีมันคงได้แค่ 8 ชม แล้วก็แดดิ้นลงถังขยะไปในที่สุด หุหุ ขำๆ ครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ASUS G51VX เปิดติดต่อกัน 2 วัน เปิดไว้ยังงั้นแหละ ไม่มีปัญหาอะไร

ขอมั่งครับ

DV2761 เปิดติดกัน 12 วัน ปิด 2 วัน
    เปิดมา 3 ปีแล้วครับ ตอนนี้ VGA Chip ไปแล้ว 1 ตัวครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

Quote Originally Posted by wezaa View Post
    ขอมั่งครับ

DV2761 เปิดติดกัน 12 วัน ปิด 2 วัน
    เปิดมา 3 ปีแล้วครับ ตอนนี้ VGA Chip ไปแล้ว 1 ตัวครับ
    มันก็น่าไป

Acer TM 4730G เปิดติดกันสิบวันครับ (ลองเครื่องตอนเพิ่งซื้อมาใหม่)

ต่อมาก็เปิดติดกันห้าวันกว่าๆ แล้วพักวันกว่าๆ แล้วกลับมาเปิดใหม่ (เพราะหิ้วกลับบ้านอาทิตย์ละครั้ง)

เปิดแบบนั้นได้ประมาณ 6-7 เดือนก็เรียนจบกลับมาอยู่กลับบ้าน เลยได้ใช้แบบปกติทั่วไป

ตอนนี้ก็ยังอยู่ปกติดีครับ (ใช้มา 1 ปี 3 เดือน)

ระัวังจะเจ๋งเหมือนของผม

OverclockZone Member Loedsak's Avatar

Acer 5920G ใช้ฐานพัดลมเปิด 7 วันต่อสัปดาห์ พัก 4 ชั่วโมงใช้งานมา 2 ปี
    การ์ดจอเพิ่งเดี้ยงไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ เคลมแล้วดีที่ซื้อประกันเพิ่ม
    ตอนนี้ส่งไปเคลมอีก Keyboard กะ DVD -RW พัง ซื้อประกันมาแล้วคุ้มมาก
    แบตดีอยู่เพราะส่วนมากใช้เสียบไฟบ้านตลอด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks