Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการขัดเงาเหล็กเคสคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูแล้วน่าจะเป็น อลูมิเนียมปัดเงาแล้วเคลือบใสทับนะครับ เพราะวัสดุค่อนข้างหนา(เหมือนล้อรถยนต์)
    ถ้าเป็นเหล็ก ต้องหาร้านพ่นทราย แล้วปัดเงา แล้วเคลือบ แต่ไม่ทนเพราะสนิมและหนักมากแน่ๆ
    แต่รอยต่อ ดูเหมือนชุบโครเมี่ยมจริงๆ เงามากๆ

Comment

เลิกล้มความตั้งใจขัดแล้วคับลองทุกทางเท่าที่หาได้แล้วยังไงก็ไม่เงา -*- พ่นสีก็โดนเหล้กด้วยกันข่วนหลุดหมดอีก เอามือถูๆไม่หลุด แต่ถ้าตั้งใจขูดเอาเล็บจิกหลุกกระจาย
      ลองทั้ง กระดาษทรายเบอร์ 150 ก้แล้ว 1000 ก็แล้ว 2000 ก็แล้ว ไม่แตกต่างเลย ทำไมเหล้กพ่นยากงี้น้อ เมื่อไหร่จะได้มาโชว์หว่า CM Stacker เจาะเป็นจานบิน พัดลมในเคสราวๆ
      8 ตัว วางแผนไว้แล้ว ที่ตูด 3 ตัว ฝาบน 2 ตัว หน้า 1 หลัง 1 เป่าอัดไฟ Untra-D 1

Comment

มันสามารถขัดได้ครับเอาให้เงาก็เล่นกระกาษทรายเบอร์ 1500 เลย แล้วขัดด้วยวีน่อนตามเงาแน่นแต่การขัดต้องใช้เวลานานมากมากเลยนะ เบอร์ 1000 ขึ้นไปต้องใช้น้ำช่วยครับ

Comment

ผมว่าเคล็ดลับมันอยู่ที่น้ำยาประป๋องนั้นน่ะ บ้านเราไม่น่ามีขาย

แม่จ้าว hdd ใส่บล๊อคน้ำ เอาก่ะเค้าดิ
          Last edited by aeamd; 25 Apr 2010, 20:37:38.

Comment

สวยครับ

จ้างทำได้บ่

Comment

ใครชุดมานีโคตรนานเลย 3-4ปี แล้ว

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                ใครชุดมานีโคตรนานเลย 3-4ปี แล้ว
                อ่ะอ่าว ไอ้ผมก็บร้าตาม อีตา #18

Comment

ไอที่ว่ามันเป็น ไขปลาวานอะไรนี้มันจะเป็นก้อนๆมันๆนิด(ถ้าจำไม่ผิดนะ) และพี่ผมบอกขัดแล้วเงาโคตร

Comment

ขอดันหน่อยนะครับ
                    อยากทราบว่าในกระป๋องมันคืออะไร เหมือนกันกับที่ร้านปัดเงาใช้หรือเปล่า บ้านเรามีขายไหม..?

Comment

ขัดได้คับ

ขัดได้คับ ขั้นตอนแรกกระดาษทรายน้ำ เบอร์ 1000-2000 จนสีออก หรือไม่ก็น้ำยาลอกสี ต่อไปก็ก้อนไข่ปลาวาฬ (เป็นน้ำยาขัดคับลักษณะเป็นแท่ง) ขัดกับผ้าขัดเสียบกับสว่านหรือไม่ก็ลูกหมูขัด แค่นี้ก็เงาแล้วคับ
                      *แต่มันจะหมองไปเรื่อยๆ ต้องแกะมาขัดอยู่เรื่อย สัจจะธรรมคับ

Comment

ระวังไฟดูด ด้วยครับ

Comment

ผมเคยเอาเคสไปชุบมา

หากระทู้ไม่เจอแล้ว

Comment

Working...
                          X