Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการขัดเงาเหล็กเคสคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการขัดเงาเหล็กเคสคอมพิวเตอร์

คือผมขัดยังไงก็ได้ไม่เงาแบบที่ฝรั่งมันทำ ขั้นตอนการขัดก็เริ่มด้วยกระดาษทรายน้ำ เบอร์ 600>>1000>>2000 แล้วก็ใช้เครื่องขัด ขัดแล้วก็ได้ไม่เท่ากับอลูมิเนียม ผมสงสัยจังว่าฝรั่งมันใช้น้ำยาอะไรช่วยรึเปล่า หรือว่ารูปมันหลอกตาผม กำลังสงสัยอยู่ว่า
    เหล็กที่ทำเคสเนี่ยจะขัดให้เงาเหมือนอลูมิเนียมได้ไหมคับ
    http://coolercasesuk.co.uk/showthread.php?t=2094&page=5
    ปล.เคสตัวเดียวกันเลยนะคับที่ทำ

ผมว่าเค้าเอาไปเลือบรึไม่ก็ชุบ เสียมากกว่าที่จะขัดนะ เพราะขัดคงไม่ได้อย่างนี้อะ

Comment

กรุณาเข้าไปชมตามลิ้งด้วยคับ ขัด 100 % คับผม ขอบคุณคับ

Comment

เอาไปชุบโครเมี่ยมเลยครับ ขัดด้วยกระดาษทราบและตามด้วยน้ำยาขัดเงาโลหะยังไงก็ไม่เงาเท่าชุบโครเมี่ยม

Comment

ผมว่ามันชุบนะคับ แต่ถ้าขัดจิงๆ มันคงต้องมีเทคนิคแน่ๆเลย

Comment

ที่เค้าขัดได้เงาขนาดนั้น เพราะเค้าใช้เครื่อง+ล้อผ้า ขัดด้วยไขขัดเหล็ก เป็นเท่ง 4 เหลี่ยม เหนื้อมันเหมือนสบู่ จำชื่อไม่ได้งับ ซึ่งในใขตัวนี้จะมีผงขัดผสมอยู่ด้วย ซึ่งมันจะมีหลายๆความละเอียด ซึ่งจะละเอียดกว่ากระดาษทรายงับ ขัดแล้วเงาแบบนี้เลย หรือถ้าขยันหน่อยก็ วีนอลครับประโยชน์เหมือนกันแต่ วีนอลแพงกว่า เปลีองกว่างับ

Comment

เอาไปจ้างเค้าชุบโครเมี่ยม น่าจะคุ้มกว่าซื้ออุปกรณ์มาขัดเงาเองนะครับ
              Last edited by poneo; 16 Oct 2006, 00:55:19.

Comment

ขัดได้ 1000% เลยเอ้าแต่เคสแบบนี้ก็ขัดกันหงิกนะ....ตอนเรียนเคยทำอยู่ใช้กระดาษทรายละเลงเป็นสัปดาห์ [แผ่นเหล็กขนาด 1/2 ของแรม]
                ปิดท้ายด้วยล้อขัด + ไขอย่างว่า [ก้อนเหลี่ยมๆ อย่าง rep บนอ่ะ] เงาเหมือนกระจกเลย....

Comment

ผมว่าแล้วแต่เกรดเหล็กนะครับ ถ้ามีส่วนผสมของเหล็กเยอะก็สามารถขัดให้เงาได้ แต่เท่าที่เห็นในตลาดส่วนมากมันเป็นเหล็กผสมมากกว่านะ

Comment

กระดาษทรายขัด แล้วเอาบัสโซ ลง แล้วเอาที่ขัดสี รถ ลง กร๊าก

Comment

ผมว่าไม่สวยอ่ะแบบนี้

Comment

ที่เค้าขัดได้เงาขนาดนั้น เพราะเค้าใช้เครื่อง+ล้อผ้า ขัดด้วยไขขัดเหล็ก เป็นเท่ง 4 เหลี่ยม เหนื้อมันเหมือนสบู่ จำชื่อไม่ได้งับ ซึ่งในใขตัวนี้จะมีผงขัดผสมอยู่ด้วย

นี่ก็ทำแล้วคับผม ไม่เงาอย่างที่มันทำอะเงาแต่ไม่แวป ลองกับอลูมิเนียมนี่แวปมากๆ อยางกับมองกระจกเงาเลย แต่ที่ผมลองกะฝาเคสที่มันทำเงาได้ผมทำเงาไม่ได้เท่ามันเท่านั้นเองคับ -*-

Comment

ขัดแล้วต้องเคลือบกันสนิมอีก ไม่งั้นกะต้องมานั่งขัดใหม่ ฮาๆ

Comment

Comment

เงายังกะโต๊ะเหล็กที่เค้าใช้กันตามร้านขายข้าวเลย

ขัดไงวะ

Comment

Working...
                              X