Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแต่จอไม่แสดงผลคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแต่จอไม่แสดงผลคับ

คือผมเปิดคอมแต่จอไม่แสดงผลคับ เครื่องมันก็บูท การ์ดจอ เมนบอร์ดก็เคยไปเคลมมาหมดแล้วครับ พอกลับมาใช้ได้ก็หลายเดือนอยู่ครับแล้วมันก็เป็นอาการเดิมอีก อาทิตย์ละครั้งถึง2ครั้งที่เป็น บางครั้งเล่นคอมไป จอมันก็ค้างเฉยเลยไม่ทราบว่าเป็นที่การ็ดจอรึเปล่าครับ อีกนิดคับ เคทผมก็ไฟดูดบ่อย มีวิธีแก้ไหมครับ ต่ออุปกรณ์เสริมเช่นเวปแคม มันก็ดูด จับไม่ได้เลย เหอๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

OC มากไปป่าวอะ...

Comment

อาจเป็นที่แรมครับ ขยับๆ เช็ดๆ ถูๆ หน่อย

Comment

ไม่เคย OCเลยครับ เครื่องเดิมๆ ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำ

Comment

ถอดไอ้ที่เสียบได้ในบอร์ด ออกให้หมด แล้วลองใส่ใหม่ทีละชิ้นครับ

เคสไฟดูด ต้องต่อสายดิน

Comment

เรื่องไฟดูด ลองกลับขั้วปลั๊กไฟเสียบดูสิคับ

Comment

Working...
            X