overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: ขออวดนิดหน่อย กับ DELL 2007WFP ขอรับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

Smile ขออวดนิดหน่อย กับ DELL 2007WFP ขอรับ

ขณะที่จอ CRT Sumsung 17" คู่ทุกข์คู่ยากผม ที่ใช้มายาวนาน 5ปี เริ่มป่วยกระเสาะกระแสะก็เลยคิดจะหาจอ lcd widescreen มาใช้แทน(แอบอินเทรน )
    หลังจากหาข้อมูลเกือบ 3เดือน พอจะรู้ว่าจอ lcd มีหลายแบบและข้อดีข้อเสียต่างกัน เรื่องรายละเอียดหาอ่านได้ตามกระทู้เก่าๆนะขอรับ
    สุดท้ายผมก็มาตกลงในที่ตัวนี้ขอรับ DELL 2007WFP

รายละเอียดคร่าวๆนะขอรับ
    # 20"
    # 1680 x 1050
    # 0.258 mm
    # 16 ms
    # 300cd/m
    # 800:1
    # 178°
    # 15pin D-sub, DVI-D with HDCP, S-Video, Composite, 4 USB 2.0 Ports
    # PIP (Picture in Picture) and PBP (Picture By Picture)

ตามที่ทราบกัน จอ Dell รุ่นนี้ จะใช้ panel 2 แบบ ซึ่งเราเลือกไม่ได้ ดังนั้นชื่อเล่นของจอตัวนี้ที่ฝรั่งเค้าเรียกกันคือ Panel lottery
    ครับ แต่คนซื้อขำไม่ออกขอรับ

หลังจากสั่งของไปก็รอประมาณ 7วันของก็มาถึงขอรับ ลุ้นระทึก

OverclockZone Member Macro's Avatar

Smile

ไม่ต้องตกใจกันนะขอรับ
    จริงๆแล้วมีคู่มือภาษาไทยมาให้ พร้อม CD Drivers ที่มีคู่มือภาษาไทยละเอียดยิบแถมมาด้วย
    สอนตั้งแต่วิธีประกอบจอกับตัวขาตั้ง จนถึงเปิดเครื่องเลยล่ะ (ยกมือหน่อยครับ มีใครเคยอ่านของพวกนี้มั่ง )

ต่อกันอีกนิด...
    Last edited by Macro; 21 Jun 2007 at 18:22:30.

Smile

เนื่องจากยังไม่ค่อยมีเวลา + ความอดทนของผมที่จำกัด = ขี้เกียจนั่นล่ะ
    ผมได้เทสคร่าวๆเอาแค่ไม่มี dead pixels ก็พอใจแล้วน่ะขอรับ
    ส่วนการเทสกับเกม หรือโปรแกรมอื่นๆนั้นก็น่าพอใจมาก ไม่มี ghost กับเกมที่ลอง :P
    เรื่องตัวหนังสือที่กังวลกันตอนแรกว่าจะตัวเล็กเกินไปนั้น.. ไม่มีเลยขอรับ
    เท่าที่ลองใช้ดู รู้สึกพอใจกับเงินที่เสียไปมากขอรับจอตัวนี้

ตามด้วยรูปการทดสอบที่สุดแสนจะสิ้นคิด พร้อมกับขอจบการรีวิวเล็กๆของจอ dell รุ่นนี้ไว้เพียงแค่นี้ขอรับ
    Last edited by Macro; 21 Jun 2007 at 18:53:23.

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

เท่าไหร่อ่ะครับ เห็นหน้าตากับขาตั้งแล้วโดนใจดี

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ราคาค่าตัวเท่าไรครับ

OverclockZone Member kavinto's Avatar

สวยครับ

OverclockZone Member underline's Avatar

สวยคับสวย

ยินดีด้วยครับกับจอตัวใหม่ ^_^

Mac Addict User tassapon's Avatar

คนที่เพิ่งเปลีย่นจากจอเล็กๆเป็น 20" ขึ้นไปนี่ รู้สึกว่าเห่อทุกคนเลยเนอะ อิอิ

ผมก็เป็น 555

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

พี่ก็เอามาโชว์บ้างจิครับ Apple ของพี่ง่ะ

Quote Originally Posted by yuttavete View Post
    ราคาค่าตัวเท่าไรครับ
    Quote Originally Posted by BlackDrago View Post
    เท่าไหร่อ่ะครับ เห็นหน้าตากับขาตั้งแล้วโดนใจดี
    ลองไปสอบถามท่าน Gussman ดูได้ที่กระทู้นี้ขอรับ ได้ยินมาว่าสั่งเยอะ ได้ส่วนลดด้วยนะ

Quote Originally Posted by kavinto View Post
    สวยครับ
    Quote Originally Posted by underline View Post
    สวยคับสวย

ยินดีด้วยครับกับจอตัวใหม่ ^_^
    ขอบคุณขอรับ ^^
    แรงบันดาลใจมาจากกระู้ทู้ของคุณ underline ที่ต้องการเอาจอที่หาตัวเป็นๆได้ยากมารีวิว เผื่อมีคนอยากซื้อมั่ง จะได้พอเป็นข้อมูลน่ะขอรับ ^^"

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    คนที่เพิ่งเปลีย่นจากจอเล็กๆเป็น 20" ขึ้นไปนี่ รู้สึกว่าเห่อทุกคนเลยเนอะ อิอิ

ผมก็เป็น 555
    ใช่แล้วขอรับ แหะๆ

แถมด้วยเกมโปรดขอรับ LineageII เต็มตาดีจริงๆเลย

OverclockZone Member PPOOY's Avatar

อยากมีไว้อวดบ้างจัง

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

บ้านอยู่ไหนคับ จะได้ไปงัด อิอิ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ใหญ่ได้สะใจดีแฮะ....

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

พวกเดียวกัน อิอิ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

งามมากครับ

OverclockZone Member kingkong3132's Avatar

ได้จอ S-ips รึเปล่า

OverclockZone Member kingkong3132's Avatar

OverclockZone Member wit_ptd's Avatar

view โปรแกมเวิร์ด 2หน้าพร้อมกันได้สบายๆเลย

Quote Originally Posted by mrair View Post
    พวกเดียวกัน อิอิ
    อิอิ ช่ายแร้นนน.. ขอรับ

Quote Originally Posted by kingkong3132 View Post
    S-IPS ครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าได้ S-IPS ผมก็ได้พวกแล้วจิ่ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks