Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนเล่นBenQ S41 หน่อยครับ..ลงWinxpใหม่หรือลงวิสต้าเกมDotaเล่นกันค้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลคนเล่นBenQ S41 หน่อยครับ..ลงWinxpใหม่หรือลงวิสต้าเกมDotaเล่นกันค้างมั้ยครับ

คือหลังจากมีคนประสบปัญหานี้เยอะจริงๆ ในเกมDotA คือเล่นอยู่ดีๆ
    แล้วเด้งไปจอฟ้าแล้วRestartเองนะครับ ส่วนมากคนที่เจอคือ คนที่เล่น
    แบบไม่ได้ลงวินโดส์ใหม่คือไปซื้อมาก็ไม่ได้ลงWinxpใหม่คือแบบใช้เดิมๆ
    ผมไม่รู้นะว่าตอนที่เค้าให้มาว่ามันghostมาหรือเปล่าคือตอนแรกผมเอาไปให้ที่ร้านดู
    เค้าบอกเป็นที่software ต้องลงวินโส์ใหม่ตอนโทรไปหาเค้าผมเลยให้เค้าลงให้ใหม่
    พอเค้าลงเสร้จผมก็เริ่มเอะใจ ทามมายลงเสร็จมันเหมือนกับWindow Xp
    ที่เค้าลงให้จากงานเลย คือจำได้ว่ามีAVG ที่สแกนไวรัสแต่หมดอายุแล้ว
    ผมไม่รู้นะว่าเค้าGhostมาหรือเปล่า เลยอยากถามคนที่เล่นเกมdotAบนwindow Xp
    หน่อยนะครับ ว่า มีปัญหามั้ยหรือไม่มี คือแบบว่าลงwindows xp Version
    ไหนถึงเล่นdotaได้ปกติครับ แล้ว ถ้าเล่นVista จะมีปัญหามั้ยแล้ว
    Daemontool ของVistaมีหรือยังครับ ช่วยลงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ
    ผู้บริโภคด้วยกัน

เป็นเหมือนกันเลย ใช win xp ของที่เค้าลงให้
    ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ใครมีวิธีแก้บ้างมั้ยครับ

Comment

ผมไม่เป็นคับเล่นได้ทั้งวัน
      ใช้ XP cool V3 คับตอนนี้

Comment

ผมไม่เป็นคับเล่นได้ทั้งวัน
        ใช้ XP cool V3 คับตอนนี้
        หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ พันทิฟ มีมั้ยครับ
        แล้วIT Squareตรงหลักสี่มีมั้ยงะครับ

Comment

Originally posted by Cefiro View Post
          หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ พันทิฟ มีมั้ยครับ
          แล้วIT Squareตรงหลักสี่มีมั้ยงะครับ
          แล้วDriver การ์ดจอเอาจากไหนหรอครับ

Comment

ผม ลงวินใหม่ไป 4 ตัวล่ะ ก็เล่นได้ทุกตัวอ่ะครับ

ตอนนี้ใช้ 2007_4อยู่อ่ะครับ

ตอนใช้ ตัวอื่นๆก็เล่นได้ไม่มีปัญหา นะครับ

Comment

ผมก็ยังเป็นอยู่คับ

ผมได้ลง Driver การ์ดจอใหม่แล้วคับ ตัวล่าสุดที่มีเพื่อนๆ มาโพสไว้แต่ก็ยังเล่น DotA แบบ Online แล้วยังหน้าจอฟ้าอยู่คับ
              แต่ว่าอาการปิดฝาแล้วเครื่องแล้วจอจะมืดต้องปิดแล้วเปิดใหม่นี่ ใช้ได้แล้วคับ เหลือแต่ DotA เนี่ยแหล่ะ เห้อ อยากเล่น DotA ได้อ่ะคับ

Comment

สรุปต้องลง window ใหม่ช่ายมั้ยครับ???

Comment

อ่าว ไม่ได้เป็นที่ driver vga เหรอครับ ยังไงกันแน่ งง

Comment

ผมลงวินใหม่เล่นได้ตามปรกติอ่างัปปปปปปปป

Comment

ผมลง vista แล้วเล่นได้นะ ลองลงเอานะ

Comment

มีเวบไหนสอนขั้นตอนลงวิสต้าบ้างคับ ลงไม่เป็นอ่าb
                        แล้ว vista 64bit กะ 32bit ต่างกันเยอะไหม ลงอาไรดี

Comment

S41 ลง windows ไม่ได้อะครับ

ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยครับ

พอดีผมอยากลงวินโดวส์ใหม่ครับ ละตอนรันไบออสทุกทีมันจะขึ้นว่าให้กดปุ่มไหนก็ได้เพื่อที่จะรัน CD อะ ใช่ไหใครับ

แต่คราวนี้มันไม่ขึ้นครับ ใครรู้ช่วยผมที

Comment

ลงไดเวอร์soundใหม่จบคับ ไใ่ใช่กาดจอและเสียง พวกท่านเข้าใจผิดกันและ

มีปัญหาไรเกี่ยวกับเบนคิวเข้าตามลายเซ็นผม

Comment

Working...
                            X