Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชมหนัง Full HD @ CoreAVC 2.0 Support Nvidia CUDA By Chelseazaz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันให้ น่าสนใจมากๆครับ แต่ผมยังไงก็ชอบ powerdvd อยุ่ดี55+

มะต้องตั้งค่าอารายเลย ภาพสวยกิ้งๆ

Comment

Originally posted by chelseazaz View Post
      ครับผม ตอนแรกก่อนเปิดไฟล์หนัง GPU มันวิ่ง 600 ครับ พอเปิดแล้วขึ้น 1400 ครับผม (ที่ gpu มันเด้งจาก 600 ไป 1400 อาจจะเกี่ยวกับ CoreAVC 2.0 ที่รองรับการทำงานเต็มกำลังของ GPUหรือปล่าวครับ มันถึงวิ่งเยอะ http://corecodec.com/products/coreavc ) ส่วน Cpu ผมใช้ X2 5000+ 2.66 มันจะวิ่ง 30-40% ครับผม
      ^
      ^
      แปลกๆอยู่ดีล่ะครับ คอร์จีพียูวิ่ง 600 มันหมายความว่าการ์ดจอเราวิ่งกินไฟไปเต็มๆ ในกรณีนี้ท่านใช้ GTX260 เท่ากับการ์ดจอดึงไฟฟ้าไปใช้ร้อยวัตต์ปลายๆ มันดีตรงไหนล่ะครับ งง...การ์ดจอแค่ตัวเดียวกินไฟมากกว่า ซีพียูวิ่งเต็ม 100% ซะอีก แบบนี้เราปล่อยให้ไฮเดฟมันกินซีพียูไปดีไหม ใช้การ์ดจอเล่นไฮเดฟมันควรจะวิ่งที่ความเร็วต่ำๆ นอกซะจากเราใช้การ์ดจอรุ่นต่ำๆรันไฟล์ไฮเดฟ เมื่อการ์ดจอมันไม่ไหวจริงๆ จึงดึงแรงซีพียูมาใช้ ซีพียูจึงวิ่งเลย 10% ขึ้นไป
      ^
      ^
      ผมว่าคอนฟิคนี้ยังไม่ผ่านครับ เล่น DXVA กะ KM แหล่มกว่าเยอะเลย จขกท ลองไล่คอนฟิคดูดีๆครับ ผมว่ามันน่าจะดูดีกว่านี้ หรือไม่ CoreAVC เวอร์ชั่นนี้มันคงไม่เข้าท่าจริงๆ
      :
      :
      อันนี้ PureCodec คอนฟิค DXVA ครับ บนวิน XP SP3
      สเปค Q9550 + GTX260 คอร์จีพียู วิ่ง 400..สบายๆ ไม่ต้องไปเรียกซีพียูมาช่วยให้เหนื่อย

Comment

อ่าครับผม ผมมี Purecode อยู่ครับ เดี๋ยวสงสัยต้องลองแบบที่ท่านบอกบ้างล่ะครับผม เพียงแต่ผมเห็น CoreAVC 2.0 มันรองรับการทำงานเลยลองเอามาให้เพื่อนๆลองกันอ่าครับ เดี๋ยวยังไงลงวินโด้ใหม่ แล้วจะลองใช้ Purecode ครับผม ขอบคุณมากครับ GTX260 ของผม ปกติมันขึ้น 600 ตลอดเลยครับ 38 องศา ที่มันขึ้นเยอะเกี่ยวกับไดร์เวอร์ตัวใหม่ที่รองรับ OpenCL ป่ะครับ ที่มันจะช่วยลดภาระของ Cpu ทำให้การ์ดจอทำงานหนักขึ้นมาอีกหน่อยอ่าครับผม
        Last edited by chelseazaz; 24 Jan 2010, 22:24:15.

Comment

เมื่อสักครู่ลองบน Win7 ดู ผลก็เหมือนเดิมครับ 2% จีพียู 400

:
          :
          :
          :
          ผมโหลด CoreAVC 2.0 ของท่านมาแล้ว กำลังไล่คอนฟิคอยู่เหมือนกัน มึนๆ หุ หุ ไงก็สู้ๆครับ ถ้ามันดีกว่า ผมก็ยอมเปลี่ยนมาใช้ CoreAVC 2.0
          Last edited by boyd_747; 24 Jan 2010, 22:27:18.

Comment

ครับผม ทราบแล้วครับว่าทำไม Gpu ผมวิ่งเริ่มต้นที่ 600 เพราะ driver ตัวใหม่ จะรองรับ OpenCL ทำให้การ์ดจอไปช่วย CPU ในการทำงานเพื่อลดภาระของ Cpu ตอนนี้ผมกลับมาใช้ driver 191.xx ธรรมดาวิ่ง 300 เองครับผม

ครับท่าน boyd_747 ตอนนี้เพิ่งลงวินโด้เสร็จ กำลังไล่ลง Code จะลองหา Config ตัว CoreAVC 2.0 ครับ

Comment

จะเข้ามาบอกว่า ATI ก็ทำได้นะครับแต่ต้องเป็น win7
              Attached Files

Comment

ปกติดูหนัง hi Def CPU วิ่งอยู่ที่ประมาณกันเท่าไหร่
                ผมลง k lite มันวิ่ง 40-50% ครับ
                Spec
                7750BE
                9800GT
                RAM2GB

Comment

แนะนำให้ลองปรับตรงนี้เป็นRemap_16_235 กันดูครับ(สำหรับท่านที่ไม่ได้ปรับไว้) ท่าน ๆ ที่ลองแล้ว ว่าไงกันบ้างครับ
                  Last edited by Skylinepk20; 30 Apr 2010, 17:27:50.

Comment

พอจะมีสูตรสำหรับการ์ดจอ ati ไหมครับ อยากเอาไปใช้กะ ati บ้าง

Comment

ดูหนัง ถอดรหัสด้วยการ์ดจอ ไม่มีกระตุก ภาพใสๆ สีสดใส

ตัวอย่างภาพ ที่ เปิด Enable dynamic contrast และ ปิด Enable dynamic contrast

ในไดวเวอร์ CCC Avivo Video รูปบน ปิด รูปล่าง เปิด ปล. ต้องใช้ GPU ถอดระหัส

รูปทดสอบ บ้าพลังนิดหน่อย เปิด อนิเม แค่ 6 ตอน เล่น พร้อมๆ กัน เท่านั้น จริงๆ กะเปิดทดสอบ

Pure Codec

Download Here

1. ลบโปรแกรม ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการดูหนังให้หมด
                      2. ลบโปรแกรม Code ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับการดูหนังให้หมด
                      3. ลงโปรแกรม Pure Codec
                      4. เซ็คค่าตามนี้ได้เลย แล้วดูหนังแจ่มๆ ใช้ GPU ถอดรหัส ไม่กินแรง CPU ไม่มีกระตุก ภาพชัดแจ๋ว

Windows 7 เซ็คตามนี้ได้เลย http://nunnally.ahmygoddess.net/watc...os-using-dxva/

[IMG]http://img135.imageshack.us/img135/1552/tfu.png[/IMG]

ใครใช้ ATI แล้ว สี ซีด สีไม่สด สีไม่สวย ให้ลองไปปรับ ตรงนี้ ในรูปดูคับ เอาไว้ ปรับการแสดงสี คับ

Last edited by THEFOOL; 2 Nov 2010, 05:49:32.

Comment

ทำตามอย่างที่ท่าน THEFOOL บอกใช้ MPC-HC(DXVA) ในการที่ให้ GPU ถอดรหัส ทำไมภาพของหนังที่ดูมันวิ่งเอื้อยๆ
                        ช้าๆ เสียงออกมาก็เอื้อยๆ ยังไงชอบกลครับ ผมใช้ KM ลง purecode 20091225 และใช้ Palit 460 1G ครับ
                        แนะนำที่ครับ ตอนนี้ใช้ code coreAVC(v.1.5) ดูได้ตามปกติครับ

Comment

Originally posted by Hazz View Post
                          ทำตามอย่างที่ท่าน THEFOOL บอกใช้ MPC-HC(DXVA) ในการที่ให้ GPU ถอดรหัส ทำไมภาพของหนังที่ดูมันวิ่งเอื้อยๆ
                          ช้าๆ เสียงออกมาก็เอื้อยๆ ยังไงชอบกลครับ ผมใช้ KM ลง purecode 20091225 และใช้ Palit 460 1G ครับ
                          แนะนำที่ครับ ตอนนี้ใช้ code coreAVC(v.1.5) ดูได้ตามปกติครับ
                          กำ ของผม มัน สำหรับ การ์ดจอ ATI คับท่าน ของผมใช้ MPC ดูคับ ไม่ได้ใช้ KM

ถ้าใช้ KM มันต้อง เซ็ทอย่างอื่นแทน คับ ละหว่าง MPC กับ KM มัน เซ็ทไม่เหมือนกันคับ ท่าน

ของท่าน แนะนำ ไปโหลด purecode ตัว ล่าสุดคับ พึ่งออกใหม่ แล้ว เลือกใช้

ใช้ Nvidia ก็เลือก Play mode - HDTV (nVidia PureVideo) ได้เลย

ลองดูคับ
                          Last edited by THEFOOL; 2 Nov 2010, 09:44:57.

Comment

ผมชอบ purecodec นะ กิน cpu 1-2 เปอ ไม่ได้โม้นะ อิอิ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                              กำ ของผม มัน สำหรับ การ์ดจอ ATI คับท่าน ของผมใช้ MPC ดูคับ ไม่ได้ใช้ KM

ถ้าใช้ KM มันต้อง เซ็ทอย่างอื่นแทน คับ ละหว่าง MPC กับ KM มัน เซ็ทไม่เหมือนกันคับ ท่าน

ของท่าน แนะนำ ไปโหลด purecode ตัว ล่าสุดคับ พึ่งออกใหม่ แล้ว เลือกใช้

ใช้ Nvidia ก็เลือก Play mode - HDTV (nVidia PureVideo) ได้เลย

ลองดูคับ

ขอบคุณท่านมากครับ เหอะๆมีเขียวริอย่างจะไปเล่นแบบแดง

Comment

ท่าน thefool คับ ตัว pure codec กับ http://nunnally.ahmygoddess.net/watc...os-using-dxva/ มันเป็นตัวเดวกันป่าวครับ อ่านดูคร่าว ๆ เหมือนจะคนละตัว แนะนำด้วยคับ ati 5850 win 7 64 bit อยากดูหนังภาพสวย ๆ

Comment

Working...
                                X